Fan dumama
Fan fan yana ɗaya daga cikin zaɓin kasafin kuɗi da sauƙi. Tare da karami karami, da sauri ya isa yanayin zafin da ake so a cikin dakin. Don amfani a cikin ɗaki, zaɓi mafi dacewa zai zama mai amfani da wutar lantarki mai amfani da wutar lantarki.
An shigar da wani abu mai dumama a cikin abin ɗumama fan, wanda ke hurawa ta iska ta amfani da fan. Wasu samfura suna da aikin fanni na al'ada, lokacin da aka kashe abun dumama. Samun sakamako mai sauri saboda yuwuwar aiki ne na yau da kullun, ba kamar sauran nau'ikan hita ba.
Ribobi:
- Karamin girma,
- Inganci aiki,
- Motsi,
- Weightananan nauyi,
- Jeri yana farawa daga zaɓuɓɓuka masu tsada.
Usesasa:
- M,
- Bushe iska
- Yana shan iskar oxygen,
- Wari mara dadi (a cikin sikeli tare da kayan dumama a yanayin karkarar waya nichrome).
Hoto a hannun hagu tsarin lantarki ne tare da rukunin sarrafawa, a hannun dama tsarin sarrafa inji ne.
Nau'ikan zafin wutar fan:
- tebur,
- waje,
- bango,
- rufi
Nau'in šaukuwa zai iya zama ƙarami da hayaniya, yana da sauƙi kuma ya dace a yi amfani dashi a cikin ɗaki. Masu tsayawa a ƙasa da kuma bango suna da babban aiki kuma suna iya aiki azaman labulen zafin rana a farfajiyoyi daga titi.
Infrared
Tasirin injin hura wuta na infrared ya banbanta, iska a cikin ɗakin yana da dumi a cikin jagorancin raƙuman ruwa. Tsarin ya kunshi gidaje, abun dumamawa da kuma abin nunawa. Ka'idar aiki ita ce samar da raƙuman ruwa waɗanda ke da dukiyar dumama abubuwa, wanda hakan ke sanya gidan zafi.
Ribobi:
- Baya busar da iska
- Sakamako mai sauri,
- Ikon yin aiki a waje,
- Tattalin arziki.
Usesasa:
- Babban farashi,
- Ba girgiza ba.
Ire-iren:
- waje,
- bango,
- rufi
Ba kamar bangon da yake tsayawa da masu rufin rufi ba, rukunin falon yana da motsi kuma yana sauƙaƙe yawo cikin gidan daga ɗayan zuwa wancan.
Kayan lantarki ko naúrar lantarki zai taimaka kula da yanayin zafin da ake so.
Nau'in nau'ikan dumama:
- carbon,
- ma'adini,
- Halogen,
- micropmic.
Mafi ƙarancin amfani shi ne ma'adini mai ma'adini, abun dumama ya ƙunshi bututun gilashi da kewaya, wanda zai karye cikin sauƙi idan ya faɗi. Rayuwar sabis, kamar nau'in carbon, shekaru biyu zuwa uku ne kawai. Nau'in halogen "yayi nasara" cikin tsada. A yayin aiki, fitilun suna haskakawa, sabili da haka ba safai ake amfani da shi a cikin ɗakin kwana ba. Mafi kyawun zaɓi don ɗakin zama zai zama mai ɗumama ɗaki na micathermic, yana kawar da yuwuwar ƙonewa da amfani da makamashi yadda yakamata.
'Yan kwantena
Nau'ikan aminci masu aminci na hita don amfani dasu a cikin gida. Yana aiki bisa ƙa'idar iskar da ke wucewa ta ɓangaren dumama, wanda ke tashi a kan hanya, yana tura iska mai sanyi zuwa ƙasa.
Ribobi:
- Shiru,
- Lafiya,
- Ba shi da wari mara daɗi,
- Eco-friendly,
- Madaidaicin iko,
- Baya “cin” iskar oxygen.
Usesasa:
- Babban amfani da makamashi,
- Wuri kawai kusa da mashiga.
Nau'in nau'ikan dumama:
- allura,
- monolithic,
- abubuwa masu bushewa.
Nau'in allura yana da halin dumama mai sauri da arha, amma irin wannan abun ɗumama ɗin baya jure ruwa da danshi.
Tubular heaters (abubuwan dumama) suna da karko kuma basa jin tsoron ƙanshi, amma bai kamata a girka su kusa da mita 1 zuwa tushen ruwa ba. Ba kamar nau'in allura ba, abubuwa ba sa zafi sosai.
Abun dumama nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan tsarin guda biyu an rarrabe shi ta hanyar karko, aiki mara nutsuwa, tare da rage raunin zafi.
Saunawa
Therararrawar tana taimakawa don kula da mafi kyawun yanayin zafin jiki a cikin ɗakin. Bayan wani lokaci, kimanin minti ɗaya, firikwensin yana auna zafin jikin idan kuma ya kasance ƙasa da yadda aka saba, abun dumama yana kunne. Kudin zafin wutar lantarki ya fi na injiniya girma, amma wannan nau'in daidai ne kuma shiru ne. Aikin zafin jiki ba shi da ikon ƙayyade yanayin zafin daidai.
A hoto a gefen hagu - thermostat na lantarki, a dama - na inji.
Nau'ikan zane:
- bango,
- bene.
Sigar bene ta dace da motsi, yana da sauƙi don matsar dashi a cikin ɗakin. Lokacin da aka saya, a matsayin doka, an haɗa dutsen bango da tsayawa don amfani da bene. Kayan da aka saka a bango yana adana sarari a cikin gidan kuma yayi kyau, an ɗora na'urar a santimita 10-15 daga ƙasa.
Zaɓuɓɓuka masu amfani: compresres na zamani suna cike da ƙarin fasali kamar ƙarancin wuta, rufewa, ionisation da tacewar iska. Waɗannan ayyukan za su amintar da gida kuma su ƙara ta'azantar da su.
Mai
Mai sanyaya mai gida ne na karfe wanda aka cika shi da mai. Gidan yana da dumi ta hanyar dumama ruwa, iska mai dumi daga bangon mai zafin nama yana yaduwa ta cikin ɗaki.
Ribobi:
- Zaɓin kasafin kuɗi,
- Baya "cin" oxygen,
- Shiru,
- Lafiya.
Usesasa:
- Yana zafi a hankali
- Nauyi,
- Girma,
- Ba ya jure wa babban zafi.
Mafi sau da yawa, ana amfani da masu amfani da mai a bene-tsaye, wannan shine mafi kyawun zaɓi don amfani dashi a cikin gidan birni, na'urar tana da tushe ta hannu. Hakanan suna yin samfura tare da ganuwar bango da rufi, tebur da gadon yara.
Tattalin Arziki da makamashi masu ceton makamashi
Wani muhimmin al'amari yayin zabar hita don ɗakin gida shine cin ƙarfin tattalin arziƙin ƙasa yayin aiki. Zaɓuɓɓukan adana makamashi sun haɗa da hita mai infrared, mai ɗaukar wuta, na'urori tare da kayan aikin ɗumamala na micathermic.
Za'a iya ɗaukar zaɓin tattalin arziƙi mafi ƙarancin yumbu, amfani da ƙarfi don ɗakunan murabba'i 20 kawai 1 kW ne kawai a kowace awa na aiki. Kari akan wannan, wannan zabin yana da zane mai salo kuma zaiyi kyau a cikin gidan, kuma yana da karko.
Yi amfani dashi a ɗakuna daban-daban
Daki | Ya dace da hita |
Falo | Kusan kowane irin abin hita ya dace da falo. Dogaro da yankin ɗakin, mafi kyawun zaɓi zai zama karamin mai hita fan ko mai ɗaukar wuta. Model tare da bango ko rufin dutsen suna da kyau. |
Bedroom | Yana da dacewa don amfani da na'urorin hannu a cikin ɗakin kwana. Tunda wannan wurin hutawa ne, ya kamata mai hita ya zama mai nutsuwa kamar yadda ya yiwu kuma ba tare da hasken haske ba. Mafi kyawun zaɓi zai zama mai ɗaukar kaya tare da thermostat na lantarki. |
Kitchen | Don karamin kicin, mai hita fan na tebur zai isa, baya ɗaukar sarari da yawa, idan ya cancanta, sauƙaƙe shi zuwa wani ɗakin ko cire shi. |
Yara | A cikin ɗakin yara, yana da mahimmanci a yi amfani da hita waɗanda ba sa zafin jikin na'urar sosai. Ba lallai ba ne a girka mai da nau'in infrared. |
Gidan wanka | A cikin gidan wanka, ana amfani da samfura waɗanda suke da tsayayya ga laima. Rufi infrared hita ya dace don amfani. |
Fasali na zaɓar abin hita ga iyali tare da ƙaramin yaro
A cikin ɗaki tare da yara, yana da mahimmanci a zaɓi mafi kyawun zaɓi kuma mafi aminci.
Jiki kada yayi zafi sosai, kuma yawun iska ya kamata ya ƙone.
Mafi kyawun zaɓi zai zama samfura tare da ganuwar bango da rufi. Misali, mai jigilar kaya a bango ko mai sanya infrared mai rufi a rufi. Ba sa yin amo, ba su hana ɗakin oxygen, kiyaye ku daga yiwuwar lambobin sadarwa da ƙonewa. Za'a iya sarrafa masu zafi ta amfani da ramut.
Yakamata a ware masu dumama bene saboda yiwuwar juyewa. Mai hita yana da zafi sosai a cikin aiki, fan fan ɗin yana da iska mai ɗumi, kuma injin hura wutar infrared yana da rauni.
Murhun hita
Wutar lantarki tana dacewa sosai a cikin ɗakunan gida ko ɗakin kwana, yana da kyan gani a cikin bambancin daban-daban. A gani, murhun wutar lantarki yana kwaikwayon harshen wuta da garwashin wuta. Aarfin dumama a cikin yanayin zafin wutar lantarki na tubular da kuma mai nuna haske an gina a cikin tsarin. Godiya ga thermostat da aka ginata, ana kashe aikin dumama lokacin da aka kai zafin da ake so.
Ribobi:
- Iri-iri na zabi,
- Ya dace da salo daban-daban,
- Baya ga aikin kai tsaye ɗumama ɗaki, kayan adon ne,
- Ikon musaki ɗayan ayyukan.
Usesasa:
- Heatarancin zafi,
- Bushe iska (idan ba a samar da aikin danshi ba).
Akwai murhu iri daban-daban na wutar lantarki: kusurwa, bango da keɓaɓɓe. Za'a iya sanya zaɓi na ƙarshe ko'ina cikin ɗakin.
Tebur mai kwatankwacin halaye na masu zafi
Amfani da wuta | Kudin | .Ara a wurin aiki | Warming sama iska | Motsi na'urorin | Rashin amfani | |
---|---|---|---|---|---|---|
Mai hita | .Asa | Matsakaici | .Asa | Sannu a hankali | Matsakaici | Yana tayar da ƙura |
Mai haɗawa | Matsakaici | Babban | .Asa | Sannu a hankali | Matsakaici | Yana tayar da ƙura |
Fan hita | Babban | .Asa | Babban | Tsakiyar | Babban | Yana tayar da ƙura |
Infrared hita | Matsakaici | Babban | .Asa | Sauri | Kowane mutum (dangane da girma) | Doguwar kamuwa da hasken infrared yana da illa |
Kafin zaɓar zaɓi mafi nasara ga kanka, yana da daraja la'akari da duk matakan da ake buƙata. Idan akwai yara a cikin ɗakin, to ya fi kyau a ba da fifiko ga rufi da samfuran bango, kuma a ɗakunan da ke da ɗimbin zafi yana da daraja kasancewa a zaɓi mafi aminci. Mai zaɓaɓɓen da aka zaɓa da kyau zai zama mara lahani kuma zai cika gidan da sauri da dumi.