Ribobi da fursunoni
Hanya a cikin launuka masu haske yana da fa'idodi da yawa:
- Ualara gani a yanki. Haske masu haske suna sa dakin ya zama mai faɗi, dacewa da ƙananan gidaje. Hallananan farfajiyoyi suna da ban sha'awa sosai, har ma da biki.
- Tanadin makamashi. Ba kamar waɗanda ke cikin duhu ba, launuka masu haske ba sa sha, amma suna nuna haske: daidai da haka, har ma da ƙarancin haske na ƙwanƙolin haske a wani yanki mai girman gaske zai isa.
- Wide kewayon tabarau. Da fari dai, launin fari na halitta yana da yawa: akwai dumi da sanyi, shuɗi, kore, sautunan rawaya a cikin paletinsa. Abu na biyu, fari tsaka tsaki ne kuma ana iya haɗuwa da kowane launi.
- Kula da dacewa. Hanya mai haske ita ce mafita ta gargajiya wacce koyaushe ke cikin yanayin.
- Amfani mai amfani akan psyche. Fari, launin toka, cream suna tsaka-tsaki dangane da mutane: basa motsa rai, amma kuma basa samun nutsuwa kwata-kwata. Saboda haka, sun dace da kowa.
A cikin hoto, gyaran hallway cikin launuka masu haske
A dabi'a, hallway a ƙarshen haske yana da rashin amfani da yawa:
- Ba shi da amfani. Ba za a iya watsi da wannan debe ba, amma yana da kusanci. Wato, farin fuskar bangon waya, misali, zai zama da sauri baza ayi amfani dashi ba. Abubuwa masu wanki kamar fenti na al'ada ko bangon bangon vinyl mai zafi zai shafe ku shekaru da yawa.
- Rashin ƙarfi Don wasu dalilai da ba a sani ba, da yawa suna ganin ɗakunan fari ba su da dadi, kamar gidajen wasan kwaikwayo. Don kaucewa wannan, ƙara adon mai yawa mai kyau ko maye gurbin farin dusar ƙanƙara tare da m, yashi, hauren giwa, launin toka.
Wadanne sautuna galibi ake zaba?
Hanya a cikin launuka masu haske na iya zama daban. Babban zaɓuɓɓuka 4.
Mafi rinjaye na fari
Farin shine kashin bayan abubuwan yau da kullun. Sun ce idan ba za ku iya zaɓar inuwa ba, ba fifiko ga fari. Ya dace da rufi, bango, ƙofar shiga, kayan daki.
Don kar a ƙare da ɗakin asibiti, ƙara abubuwa masu ado a duka ado da ciki kanta. Baguettes masu banbanci ko zane-zane a bango, rosettes na rufi, ƙugiya, abin hannun kayan ɗaki, darduma zai taimaka wajen haɓaka zane.
Matsakaici na tsakani
Adon hallway a launuka masu haske ba'a iyakance shi da fari ba. Hanyoyinta mafi kusa sune shuɗi da toka. Na farkon ya dace idan kuna son ƙirƙirar mafi kyawun hanyar. Beige kuma shine tushen ilimin gargajiya da neoclassicism. Grey ya fi dacewa a cikin salon Scandinavia, hi-tech, minimalism. Ya kawo bayanan sanyi game da hoto gabaɗaya, ya natsu, ya huta.
Hoton yana nuna karamin corridor mai farin bango
Falel na pastel
Tunanin yin ado da hallway a cikin launukan pastel mai haske zai yi kira ga waɗanda suka ga abubuwan da suka gabata na ban sha'awa. Gwanin yana da faɗi: yana da samaniya da ciyawa, rana da shunayya. Dangane da haka, ku da kanku zaɓi zafin jiki da launi jikewa.
Nasiha! Zaɓi kammalawa ɗaya na asali da ƙari 1-2. Ta amfani da launuka masu launuka masu yawa, kuna da haɗarin samun cikin ciki da ya cika lodi.
Haske mai haske
Wata hanyar don yin hallway a cikin kewayon haske mara dadi shine ƙara launuka masu banbanci. Zaɓin nasara-nasara shine zaɓi 1 kowane launi kuma haɗa shi da fari, launin toka, ciki mai ciki. Lemon rawaya, mulufi, ultramarine, ciyawa mai laushi - kowannensu zai rayar da zane kuma ya kawo daidaiku a ciki.
Wanne gama zaba?
Gyara corridor yana farawa daga rufi. Don babban ko ƙananan hallway a cikin launuka masu haske, mafi kyawun mafita zai zama tsoffin farin rufi. Don haɓaka tsayin ganuwar, zaku iya amfani da zane mai shimfiɗa mai sheƙi: ƙyalli zai sa ƙungiyar ƙofar ta kasance mai faɗi da haske.
A cikin hoton, adon bango tare da almara
Zaɓi ƙirar bangon don ɗanɗano. Kyakkyawan bangon bangon hoto ko zanen zai zama mafi tsaka tsaki. Rubutun nau'ikan filastar ado, kankare, tubali suma sun dace. Ofayan ɗayan saman za'a iya ƙarfafa shi: wannan maganin zai taimaka wajen daidaita yanayin lissafin ɗaki mai tsayi mai tsayi, misali.
Mahimmanci! Akwai gurbatattun abubuwa da yawa a cikin hallway, don haka duk kayan dole ne a iya wanke su.
A kan hotunan da aka sanya hotunan a cikin hallway
Floorasan ita ce sutura mafi duhu a cikin ɗakin, amma masana ba su ba da shawarar zaɓar sautunan kusa da baƙar fata: ba shi da amfani. Zai fi kyau a tsaya a matsakaici a cikin inuwar jikewa. Linoleum, laminate, tile, quartz vinyl da sauran kayan zamani ana amfani dasu a ƙasa.
Mahimmanci! Ga hallway, mafi dacewa shine rukunin kasuwanci na shimfidar ƙasa: yana iya tsayayya da kaya masu nauyi kuma baya jin tsoron yawan zirga-zirga.
A cikin hoton, liƙa bangon corridor tare da bangon waya
Mun zabi kayan daki
Tsarin ciki na zauren haske mai haske yana farawa. Mataki na biyu mai mahimmanci shine kayan aiki. TOP-3 abubuwan da ake buƙata kusa da ƙofar ƙofar:
- ƙugiyoyi ko tufafi don tufafi na waje;
- shiryayye ko hukuma don takalma;
- wurin zama a cikin sifar pouf, kujera, kujera, liyafa.
Amfani da ƙarin abubuwa ya dogara da girman hanyar corridor da fifikon kanku. Shago ko tebur don ƙananan abubuwa kaɗan, kwalin huluna, safofin hannu, da dai sauransu ba zai zama mai yawa ba.
Nasiha! Don amfani da ergonomic na sararin samaniya, masu shiryawa suna ba da shawarar kiyaye duk abin da ya shafi corridor a ciki. Takalmin yanayi, kayan waje, jakunkuna, huluna, gyale, safar hannu, umbrellas, kayan kwalliya da kula da takalmi.
Biya kulawa ta musamman ga sutura da ƙirar facades: mafi sauƙaƙe kuma madaidaiciyar farfajiya, sauƙin zai kasance don tsaftacewa a nan gaba.
Kada kuji tsoron fararen kayan daki: datti bai fi kowane haske ba. A lokaci guda, fararen sheki, alal misali, ya fi aiki da kyau fiye da murfin mai haske mai duhu.
Mahimmanci! Tabbatar da tunani game da wuri don takalma "don kowace rana". Pallet tare da tarnaƙi ko buɗewa na musamman a cikin kabad zai yi aiki mafi kyau.
Kayan ado da haske
Ana ba da shawarar fara kayan ado na babban hallway mai haske tare da cikakkun bayanai masu aiki. Mataki na farko shine mai gadin gidan. Galibi suna rataye, amma falo mai faɗi a saman teburin ko tiren ma ya dace da adana maɓallan.
A cikin hoto, ɗaki na siffa mara tsari
Siffar da ake buƙata madubi ne. Wannan na iya zama cikakken bangon gilashi ko wani ɓangare na shi, ko wani bene daban / rataye misali.
Mahimmanci! Madubi a cikin farfajan ya kamata ya nuna maka gaba ɗaya - bisa ga wannan, an zaɓi girman da wurin shigarwa. Idan tazarar da ke tsakanin bangon bai isa ba, an gina ta a cikin ƙofar shiga.
Hakanan fitilun na iya zama ado. Mai zana fitila ko fitilar bango na iya sauya kayan fasaha cikin sauƙi.
Kwanduna da kyawawan zane na warware matsalolin ajiya kuma suna yiwa sararin ado a lokaci guda.
An gabatar da abubuwa na ado na musamman a cikin sifar:
- kayan bangon bango - zane-zane, fosta, bangarori, agogo;
- furanni - sabo ne yanke furanni, tukwane, busassun furanni;
- tebur, abubuwan bene - vases, siffofi.
Misalai a salo daban-daban
Hakikanin fa'idar paletin haske yana ba ku damar amfani da shi a cikin kowane shugabanci na ƙira.
- Scandinavia Falsafar wannan salon ta fi son ƙarancin haske da kayan ɗumi a cikin katako, kwandunan wicker, da darduma masu jin daɗi a cikin hallway.
- Na gargajiya. Fuskokin gaban kwalliya na kayan kwalliya da tufafi, lafazin zinare a cikin kayan ɗaki da ado, mafi yawan launuka masu ɗumi, kayan ƙasa - muna ƙirƙirar yara!
- Neoclassicism. Designananan zane, yalwar madubai, haske mai haske daga wurare da yawa.
- Ftasa Ko wannan shugabanci na iya zama haske: farin tubali ko kankare mai toka ba zai baka damar karkata daga salon ba. Yana da mahimmanci a yi amfani da baƙar fata, amma a kan ƙananan sassa - fitilu, ƙugiyoyi, maƙallan.
- Provence. Salon ya haɗa da haɗin launuka na pastel: lilac, yellow, blue. Adon shine galibi furanni, zane-zane tare da shimfidar wurare kuma har yanzu yana rayuwa.
Gidan hoto
Hallofar shiga shine abu na farko da muke gani yayin shiga. Ta hanyar sauƙaƙa shi, kuna ba wa kanku tabbacin jin daɗi da faɗi a duk lokacin da kuka shiga gidan ko fita zuwa titi.