Ribobi da fursunoni
Lokacin shigar da kantin mashaya, akwai nuances da yawa don la'akari.
ribobi | Usesananan |
---|---|
Iya cikakken maye gurbin wurin cin abinci a cikin ƙaramin ɗaki. | Kunkuntar tebur ba koyaushe zai iya cike gurbin tebur don cin abinci ba, musamman ga adadi mai yawa na mutane. |
Duba hoto daga taga da haske mai kyau. | Idan baranda yana da gilashin panoramic - zai yi zafi a lokacin dumi, kula da labule akan tagogi. |
Gilashi mai inganci zai ba da damar amfani da ƙwanƙwasa a lokacin sanyi. | Tsawon gini, yara na iya zama marasa kwanciyar hankali a manyan kujeru. |
Yadda ake sanya sandar sandar?
Yanayin sandar sandar ya dogara da yankin baranda, nau'inta da kuma gilashi. Sanya sandar sandar idan baranda ko loggia suna da haske da kuma rufe. Tsayin ya bambanta gwargwadon bukatunku. Za'a iya sanya sifa ɗin a kan loggia da tsakanin ɗaki da baranda. Ajin na iya zama a matsayin yanki ko cikakken maye gurbin tebur. Zai iya zama fadada sararin kicin ko mashaya mai zaman kanta.
Maimakon baranda
Idan kuna da ƙaramin gida ko situdiyo, yi amfani da sarari maimakon baranda. Haɗa wurin zama tare da baranda zai ƙara sarari kyauta. Lokacin rarraba barandar toshe, shigar da sandar sandar. Bar dakin wucewa. Siffar na iya zama mai kusurwa, mai juzu'i-zagaye ko mai fasalin L, lokacin zaɓar, dogaro da abubuwan da kuke so.
Hoton yana nuna zaɓi na girke rake maimakon baranda. Gidan aiki yayi daidai da sauran na ɗakin girkin.
A baranda daga windowsill
Mafi kyawun zaɓi shine shigar da sandar bar a cikin baranda a madadin taga. Kuna iya yin shi kai tsaye daga sill taga ko shigar da sabon kwantena ta sanya shi ninki. Gilashin taga da aka canza ya dace da waɗanda suke darajar aikin kowane murabba'in mita a cikin gidan.
A cikin hoto, zaɓi don yin ado da kantin daga windowsill, wanda aka haɓaka da babban sandar sandar da ƙafafun kafa.
A cikin buɗa tsakanin ɗakin da baranda
Wannan zabin zai maye gurbin bango a dakin girki ko falo, saidai idan yana dauke da kaya. Girman girman ɗakin zai ƙaru, zai zama da haske sosai. Za'a iya amfani da sandar sandar daga duka baranda da kuma gefen ɗakin. Za'a iya amfani da zane gabaɗaya azaman teburin cin abinci. Ba lallai ba ne don rarraba bango gaba ɗaya; kuna iya yin baka daga ciki, alama ta hanyar wucewa zuwa baranda. Zai yi aiki azaman ƙarin lafazi a cikin ciki. Fom na matakin biyu ya dace da wannan ƙirar.
A kan loggia ta taga
Idan gidan ba shi da isasshen sarari don ma'aunin mashaya, shigar da shi ta taga a kan loggias. Siffar na iya zama ko dai madaidaiciya ko tare da zagaye zagaye. Zane mai kusurwa zai kara adadin kujeru.
Hoton ya nuna bambancin girka sandar katako a kan loggia tare da gilashin gilashi. Stakunan sanduna tare da takun sawun kafafu sun dace da saitin.
Zane da fasali na ƙididdigar mashaya don loggia
Tsarin zamani yana ɗaukar kowane nau'i. Lokacin zabar, ya kamata ku dogara da girman loggia ko baranda, babban abin da ke cikin ɗakin da ɗanɗano. Fom na ninka yana karami kuma ana iya amfani dashi kamar yadda ake buƙata. Wannan aikin yana ba ku damar amfani da sarari tare da bango lokacin da ba a karkatar da sandar ba. Wannan zaɓin ya dace da ƙananan gidaje ko situdiyo.
Don manyan gidaje, siramiccular, lanƙwasa ko ingantattun sifofi sun dace. Saboda rashin kusurwa, suna da aminci da sauƙin amfani. Wani zaɓi mai aminci zai zama sifa tare da zagaye zagaye. Zai iya zama mai siffa L ko kusurwa.
Kusurwar zata ba ku damar amfani da sararin samaniya ta hanyar amfani da kusurwa. Ya dace da duka ƙananan gidaje da manya, yana iya zama babba ko ƙasa.
Hoton yana nuna zaɓi don girka ma'aunin mashaya mai fasalin L tare da tebur na katako. Designirƙirar ta haɓaka ta ɗakunan katako na katako.
L-dimbin yawa ana amfani dashi mafi yawa a cikin ciki. Zaɓuɓɓukan shigarwa iri daban-daban suna ba ku damar sanya ƙwanƙwasa ko'ina, gami da kusurwa. Tsarin matakin-biyu ya kunshi tebur ne guda biyu wadanda suke kan tsayi daban-daban. Ana amfani da ƙananan kwatancen kai tsaye azaman ma'aunin mashaya, kuma ana iya amfani da na sama azaman ƙarin shiryayye don adana abubuwan sha.
Zaɓuɓɓukan kayan kwalliyar kwalliya
Lokacin shigar da sandar mashaya, da farko, zaɓi saman tebur, la'akari da kaddarorin mutane na kayan da kuma burin bayyanar.
- Gilashi Teburin gilashin da yake da zafin rai yana da dawwama sosai, baya jin tsoron matattarar yanayin zafi, zafi ko hasken rana. Ana tsabtace shi da sauƙi daga datti kuma baya shan ruwa. Gilashin kowane girman, sifa da launi ana iya yin oda. Sanya kayan ado masu kyalli a gilashin don haske.
- Katako. Itace na halitta yana da ƙarfi kuma yana ƙara chic zuwa cikin ciki. Ana amfani da katako a cikin salo da yawa, amma ba ya da arha. Tare da dacewa da kulawa da kyau, zai dade na dogon lokaci.
- Dutse. Gilashin dutse zai zama mafi dorewa da karko. Yi amfani da marmara, dutse ko dutse mai wucin gadi.
- Acrylic. Idan saman dutse ya zama mai tsada a gare ku, zaɓi acrylic azaman madadin. Acrylic ba shi da micropores, saboda haka yana da tsayayya ga datti da danshi. Dangane da ƙarfi, irin wannan teburin bai ƙasa da dutse ko itace ba, kuma zai rage kuɗi sosai. Kuna iya yin sandar acrylic a cikin kowane irin yanayi ta ƙara gefen lanƙwasa ko inlay.
- Karfe. Wannan kayan yana da tsayayya ga duka zafin jiki da danshi, da lalacewar inji. Metalarfe ba ya tsatsa, ana iya amfani da shi don yin tallafi ko ɓangarorin mutum, da kuma teburin kanta.
- Fiberboard / MDF / Chipboard. Amfanin waɗannan kayan babban zaɓi ne na paleti da siffofi daban-daban na kayan kwalliya. Particleboard shine mafi kyawun zaɓi. Koyaya, rayuwar sabis ɗin ta fi guntu idan aka kwatanta da itace, misali. Ginin MDF ko allon filastik yana da inganci mafi girma; a kan waɗannan faranti, zaku iya nuna kwaikwayon itace ko marmara.
Hoton yana nuna misalin tsarin da aka ɗora maimakon baranda. An yi wurin tsaye da itacen halitta, tushe an yi shi da dutse.
Yi tunani a hankali game da kamannin saman tebur da tushe, ba lallai ne a yi su da abu ɗaya ba. Zaba shi la'akari da girma da nau'in gini.
Hoton ya nuna kwatancen da aka yi da dutse na halitta haɗe da abin wanka. An shigar da tsarin maimakon baranda; an cika shi da kujeru masu siffar sifofi irinta.
Ana iya yin teburin aiki daga abu ɗaya kamar sauran kayan kicin.
Hoton yana nuna zane na tara da saman tebur na katako. An tsara zane ta hanyar fitilar rataye.
Ra'ayoyin kayan kwalliyar baranda a cikin salo daban-daban
Kuna iya yin ado da mashaya a baranda a kowane salon. Babban abu shine cewa wannan sararin yana haɗuwa tare da sauran ɗakin. Idan baranda yana kusa da ɗakin girki, zaku iya yin counter ɗin launi iri ɗaya da na ɗakin girkin. Fiberboard / MDF / patleboard da acrylic zasu taimaka maka da wannan.
Idan an yi gidan ku ko baranda a cikin ɗakunan hawa ko manyan fasahohi, yi amfani da ƙarfe, itace ko dutse. Sanya fitilun abin wuya ko tabo wanda ke yaɗa haske mai laushi. Structuresara kayan ƙarfe da lafazi kamar su kayan kwalliya ko gilashin ado.
Hoton yana nuna ciki a kan baranda a cikin salon hawa. An sanya wani ɓangare na sandar katako maimakon taga ta taga.
Idan kuna da ɗakin dakuna, shirya baranda a cikin salon Art Nouveau ko Provence. Teburin saman da aka yi da itace ko gilashi mai taushi mai siffar zai dace da wannan salon. Haskakawar haske a cikin sifofin fitilu da sifofin gilashi masu tabo zasu taimaka don yin cikin cikin baranda na zamani.
Misalan kayan ado na kangi
Kuna iya ba da sandar shago da komai. Idan sarari ya bude, sanya karamin firiji da aka gina. Idan kana son amfani da tsari azaman mashaya - hašawa mai riƙe da gilashin bango, saka ƙarin ɗakunan ajiya don adana tabarau da jita-jita, zaɓi kujeru masu kyau da ƙafafun kafa.
Hasken haske yana taka muhimmiyar rawa wajen yin ado da sandar sandar. Haske ya kamata ya dogara da salon tsarin ko sararin da ke kewaye da shi. Yi amfani da tabo ko hasken wuta; yana yiwuwa a gudanar da tsiri na LED tare da kewaye sandar sandar.
Gidan hoto
Maɓallin mashaya akan baranda wata dama ce don fahimtar ra'ayoyinku kuma sanya sararin da ke kewaye da ku aiki da kwanciyar hankali. Ka tuna da batun gaba ɗaya na ɗakin kuma la'akari da duk nuances lokacin shigar da sandar.