Makafi don ɗakin girki - asirin mai salo mai amfani da ciki

Pin
Send
Share
Send

Shawarwari don ƙirar taga ɗin kicin

Zabin samfuran ya dogara da yanki da salon ɗakin:

  • Don karamin kicin, fari ko makafin beige wanda ba ya jan hankali da yin hasken rana ya dace. A cikin manyan ɗakunan girki, zaku iya amfani da duwatsun haske da duhu.
  • Don ɗaga rufin gani, an zaɓi sifofin tsaye.
  • Don fadada sararin samaniya - slats a kwance.
  • Daban-daban na makafi suna dacewa da kusan kowane kayan ado na kicin. Samfurori na filastik Laconic sun dace a cikin sifofin zamani, da katako ko makafin yadudduka - a cikin rustic da eco-styles.

Duba kuma yadda labulen yake kallon cikin ɗakin girki.

Ribobi da fursunoni

Kafin yanke shawara kan sayan makafi don kicin, yana da daraja la'akari da halayen halayensu:

ribobiUsesananan

Yawancin samfuran suna da sauƙin kulawa, ba sa buƙatar cirewa da wankewa - kawai shafa ƙurar da mayafin danshi.

Shigarwa mai wahalar gaske wanda na iya buƙatar taimakon ƙwararru.

Kare daga rana da idanuwan ido tare da juzu'i guda na slats.

Lalaka mai yuwuwa saboda rashin kulawa.
An bambanta su ta hanyar zaɓi da yawa na launuka da alamu.A cikin iska, suna yin sauti mai ƙarfi, suna bugawa da juna.
Ba sa ƙonewa daga kusancin murhun, kar su sha ƙamshi.Kowane bangare dole ne a wanke shi daban, kuma amfani da dillalai na musamman don kawar da maiko.

Sun ba kicin ɗin asali, kallon gama.

Saboda ƙirar da ba ta dace ba na tsari, ana iya haɗa kicin da ofishi.

Waɗanne makafi ne suka fi kyau don windows?

A yau, yawancin samfuran suna ba ku damar zaɓar wasu nau'ikan da suka dace da kowane ciki: a kwance ko a tsaye, tare da ɗab'in hoto ko laushi iri-iri, da annashuwa. Bari muyi la'akari da kowane nau'i a cikin cikakken bayani.

Takamaiman kwance a kitchen

Mafi shahararren bambancin kuma ana kiransa Venetian. Tsarin amintacce ne wanda aka yi da katako. Za a iya buɗewa ko rufe ta daidaita adadin haske. Yayi daidai a cikin cikin karamin ƙaramin kicin. Za a iya saka makafi a kwance a saman rufi da bango.

Tsaye a tsaye a kicin

Da gani na tsawaita daki mai ƙananan rufi saboda kaset na tsaye. Suna ɗaukar matakin haske a cikin ɗakin girki ta hanyar juya lamellas. Ana iya motsa makafin gaba ɗaya zuwa gefe, yana mai da su kamar labule na yau da kullun. Ba su da ƙarancin ƙarfi kamar waɗanda suke a kwance, suna mai da ɗakin girki da kyau. Zai iya zama gajere ko tsayi, zuwa bene.

Samfurori na tsaye ba su da tsada, amma yayin siyan, yana da kyau la'akari da cewa raƙuman suna haɗuwa lokacin da aka buɗe taga ko ƙofar baranda, kuma kayan suna buƙatar kulawa ta musamman.

Hoton yana nuna ɗakunan girki mai ado tare da dogayen madaidaitan madaidaiciya a shuɗi.

Photo blinds

Yawancin lokaci ana amfani da hoton hoto a kan masana'anta ko makantar aluminium. Tsarin hoto ana yin shi daidai da fatawar abokin ciniki. Zane na iya zama na mutum ko zaɓaɓɓe daga kasidar da aka shirya. Godiya ga kayan inganci, hoton yana da kaifi da dadewa.

Multi-textured blinds

Wani fasali na nau'ikan kayan rubutu masu yawa shine haɗuwa da abubuwa da yawa a cikin samfuri ɗaya: filastik da yashi, yadin na launuka daban-daban da laushi.

Godiya ga asalin haɗin kayan, yawancin ra'ayoyin ƙira masu ban sha'awa za a iya fahimta, kuma siffofin da aka fi sani sune raƙuman ruwa da baka.

Mai farin ciki

Ya ƙunshi lallausan masana'anta da aka gyara zuwa bayanin martaba a cikin hanyar haɗi. An shigar da makafi masu haske akan buɗe taga ta kowane irin - zagaye, trapezoidal, arched, triangular. An yi su ne da nau'ikan yadudduka tare da digiri daban-daban na shigar hasken rana.

A cikin hoton akwai sassauƙan shawarwari a cikin shuɗi, suna rufe kawai ɓangaren taga.

Yadda za a zabi kayan lamella?

Makafin filastik suna da nauyi da tsabta kuma suna da sauƙin kulawa. Suna da wadataccen launi mai launi. Ba su jin tsoron danshi, ana iya sanya su sama da kwatami.

Makafin alumini mai amfani don ɗakin girki yana da dorewa, ba sa jin tsoron ɗumi da matsanancin zafin jiki. Ba sa shan ƙamshi. Suna da matsala guda daya: an buɗe lamellas da amo.

Makafin yadi suna da kyan gani, suna kwaikwayon labulen labulen, da wani abu na musamman, wanda akayiwa kayan ciki, yana kariya daga kura. Ba mafi kyawun zaɓi don ɗakin girki wanda ke dafa da yawa ba.

Hoton yana nuna ɗaki mai haske mai haske tare da makafin filastik na laconic.

Makafin katako yana da kyan gani, sun dace da muhalli kuma sun dace da kayan katako. Kada a sanya a cikin ɗakuna masu zafi mai yawa, saboda kayan na iya nakasa.

Bamboo lamellas na da ƙarfi, suna da ƙarfi kuma suna daɗewa sosai, saboda haka, sun dace a cikin ɗakin girki. Suna ba da yanayin kallon asali kuma suna da kyau a cikin yanayin Scandinavia da ladabi.

Amfani da kayayyakin takarda shine ƙarancin farashin su, amma suna ɗan gajeren lokaci, sabili da haka, sun dace kawai don sauye-sauyen yanayi na yanayi. Yana sanya haske mai laushi.

Zaɓuɓɓukan launi

Yadda ake zaɓar inuwar makafi don yin ado da keɓance ɗakunan girkinku?

Makafi na iya zama tsaka tsaki, don daidaita launin kicin: a launin toka, fari da kuma shuɗi. Ba za su yi fice ba daga tushen gaba ɗaya.

Don kada a juya ciki zuwa wuri mai launi ɗaya, masu zane-zane suna ba da shawarar haɗa cikakkun bayanai masu haske tare da ƙirar tsaka-tsaki: belun kunne ko ƙarin kayan ado.

Hoton ya nuna ciki a cikin sautunan cream tare da farin makafi da kayan haɗi.

Kayayyakin launin ruwan kasa da baƙar fata suna nitsar da asalin haske, suna bambanta shi da kyau. Ba a ba da wannan shawarar ba don ƙananan ɗakunan girki. Sautunan duhu suna aiki mai girma a ɗakuna da ɗimbin ɗabi'a na haske da wucin gadi.

Launuka masu launi na iya yin amfani da lafazi, yin ado da haɓaka zane. Zaɓin launi ya dogara da fifikon maigidan gida, amma yana da mahimmanci kada a cika kicin da launuka masu haske. Koren launuka masu haske da kore zasu shayar da ɗakunan haske, waɗanda rawaya zasu ba da dumi da yanayi mai kyau.

Haske ja mai haske a cikin ɗakin girki sun dace da mutane masu sha'awar da suke so su bayyana cikin ciki da asali.

Samfurori tare da hotuna da alamu suna kama da jituwa a cikin salon rustic. Ya kamata ku zaba a hankali tare da bugawa idan kicin ƙaramin abu ne.

Don masu kicin masu tsoro, zane mai launuka iri-iri wanda zai haɗa kan dukkan kayan haɗi masu haske ya dace.

A cikin hoton, bakan gizo ya makantar da bangon kicin a launuka masu tsaka.

Abubuwan hawa

Girman da farashin tsarin ya dogara da wurin sanya shi:

  • Wall Mount shi ne mafi shaharar dutse. Blindananan makanta sun rufe taga da sill.
  • A kan bel. Waɗannan samfuran suna dacewa da gilashin sosai, ana daidaita su tsakanin ginshiƙai.
  • Zuwa rufi. Mafi sau da yawa, ana haɗa samfuran tsaye zuwa rufi, amma wannan zaɓin ba shine mafi dacewa ga ɗakin dafa abinci ba.

Hoton yana nuna wani tsari wanda aka gyarashi a bango sama da buɗe taga.

Wani irin makanta akan tagogin cikin kicin sun fi dacewa? Abubuwan da ke tsakanin Interframe suna da ƙarfin aiki don girkawa, amma sun dace sosai da keɓaɓɓun wurare, saboda suna barin sarari kyauta akan windowsill. Hakanan basa tsoma baki tare da buɗewa da rufe windows ko ƙofofi.

Haɗuwar makafi da labule a cikin ɗakin girki

Haɗa labule tare da makafi, zaku iya cimma sakamako mai ban sha'awa: labule ko tulle zai tausasa tsananin layin madaidaiciya. Yatsi mai kauri wanda aka sanya akan rufaffiyar madaidaiciya zai kiyaye hasken rana.

Hoton yana nuna ɗakin cin abinci na lilac a cikin salon al'ada tare da taga mai faɗi, ƙugiyoyi masu laushi da labule.

Makafin aiki ba za a iya haɗa su ba kawai tare da labule ba, har ma da tulle na ado.

Ra'ayoyin ƙira na zamani

Makafi sun yi daidai a cikin yawancin ciki. A cikin salon hawa, ba za a taɓa amfani da yadi ba, don haka katako na katako ko ƙarfe don kare taga zai zama da amfani ƙwarai.

Pleated, wanda zai iya zama na kowane nau'i, windows windows masu kiban zasuyi zamani fiye da na masana'anta.

Hoton yana nuna ciki a cikin tsarin masana'antu, wanda ya dace daidai da makantar katako.

Waɗanne irin makanta a kan tagogin windows sun dace a cikin babban ɗakin girki?

Manyan slats za su yi kyau a cikin ɗaki mai faɗi, kuma kunkuntar slats za su yi ado ƙaramin ɗaki. Samfurori da aka yi daga kayan ƙasa za su dace musamman da yanayin salon Scandinavia.

Hoto a cikin ɗakin girki

Idan kicin yana da tagogi masu haske, dogayen samfuran a tsaye cikakke ne: za'a iya daidaita hasken ɗakin gaba ɗaya a motsi ɗaya. Ana iya amfani da wannan dabarar a cikin ɗaki mai faɗi tare da ƙananan tagogi: dogon ribbons zai haifar da ruɗar manyan buɗe taga.

Hoton ya nuna ɗakunan girki mai faɗi tare da makafi a tsaye daga rufi zuwa ƙasa.

Abubuwan interframe a cikin ɗakin girki tare da ƙofar baranda suna da matukar dacewa, tunda, ba kamar labule da tulle ba, suna ba ku damar amfani da ƙofa da taga ba tare da wata wahala ba.

A cikin hoton, tsarin kwance, wanda aka haɗe da rufin katako, ya yi daidai cikin salon Provence.

Yanayin makafi yana samun ƙaruwa ne kawai, yayin da 'yan kaɗan suka yanke shawarar canza canjin su tare da taimakon su. Duk da wannan, samfuran amfani da na waje suna ƙara bayyana a cikin gidaje, suna musanya abubuwan da aka saba, amma ba koyaushe ke da labule da kwanciyar hankali ba.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Sabuwar Waka Rikon Amana Latest Hausa Song Video 2020# (Yuli 2024).