Menene salon salon kicin: hoto, kwatanci da fasali

Pin
Send
Share
Send

Provence

Yanayin fasali:

  • Ciki yana cike da abubuwa tare da tasirin tsufa.
  • An fi son amfani da kayan ƙasa.
  • Launin launi mai haske ne.
  • Don ado, yi amfani da dutse, filastar, tayal ko bangon waya tare da tsarin fure.
  • Cikin ɗakunan girki yana amfani da kayan itace na halitta ko baƙin ƙarfe.
  • Yana da daraja ta amfani da labule a cikin inuwar haske. Yadudduka na halitta na iya zama sarari ko na fure.
  • Za a yi ado cikin ɗakin girki tare da jita-jita tare da tsarin Provencal, jugs da tukwane tare da ganye.

Hoton ya nuna karamin kicin a cikin launin shuɗi mai launin shuɗi.

Salon zamani

Abubuwan rarrabe na salon:

  • Salon ya haɗu da madaidaiciyar layi da launukan da ba zato ba tsammani.
  • Ciki na ciki ya zama mai aiki, kuma amfani da sarari ya zama mai amfani.
  • Salon zamani yana ba ka damar haɗa kayan kammalawa na launuka da launuka daban-daban.
  • Kayan kaya na wani nau'i mai tsauri halayyar salon zamani ne, ya yi fice a launi.
  • Kayan labule na iya bambance-bambancen, amma yanke ya fi sau da yawa sauƙi kamar yadda ya yiwu.
  • Na'urorin haɗi na wani nau'i mai ban mamaki a cikin launi mai ƙarfe ya dace da cikin ɗakunan girki na zamani.

Hoton ya nuna kicin a cikin salo irin na zamani. Ya dogara da launuka uku: fari, launin toka da ruwan hoda mai zafi.

Salon Scandinavia

Abubuwan rarrabe na salon Scandinavia:

  • Salon yana da sauƙi da aiki kamar yadda ya yiwu.
  • Launi mai launi shine monochrome. Haske, zai fi dacewa fari, inuw coveryinta suna rufe kusan duka saman girkin.
  • An yi wa bangon ado da filastar, itacen da aka yi da ruwan hoda ko fuskar bangon waya mai haske. Za'a iya yin ado da fuskar bangon waya tare da tsari mara kyau.
  • Kayan daki galibi na katako ne, yana da layi madaidaiciya tare da iyakar amfani da sarari mai amfani.
  • Kayan da aka yi daga kayan ƙasa.
  • A cikin gida, ba a amfani da labule sau da yawa, idan ana so, Roman ko labulen gargajiya.
  • Za a yi ado cikin ɗakuna da matasai na kujeru, kayan katako da furannin tukunya.

Salon gargajiya

Tsarin al'ada yana da halin:

  • Layi mai laushi a cikin ciki da kuma inuwar haske mai haske.
  • Don kicin mai faɗi, ana amfani da salon ƙirar ƙira sau da yawa.
  • An kawata bangon da itace mai daraja, bangon waya tare da tsarin furanni ko bangon bango don zanen.
  • Masa katako katako ne.
  • Za a wadatar da ɗakin dafa abinci na katako ta saman dutse.
  • Kujerun an saka su cikin kayan yadin haske.
  • An zaɓi launi na kayan aiki bisa ga fifiko na mutum.
  • Labule na yanke daban-daban tare da halayen alatu na salon. An ba da fifiko ga manyan yadudduka.
  • Kwancen ainti, ƙananan abubuwa masu amfani waɗanda aka yi da itace da furanni suna kallon jiki a cikin cikin ɗakin girki.

Litattafan zamani (neoclassics)

Layi mai laushi, launuka masu haske a cikin ado da kyawawan kayan halaye ne na ɗalibai na zamani. Bangon yana da faɗi daidai, an rufe shi da filastar, bangon waya ko tayal. Ya kamata a sami haske sosai yadda ya kamata. Neoclassical ciki yana cike da fasahar zamani.

Baroque

Launin launi ya cika da sautunan duhu. Kayan gida da ado ana yin su ne kawai daga kayan ƙasa. An kawata saitin kicin da kyawawan alamu na kalar zinare, an kawata kujerun da yarn.

Rococo

Cikakkun bayanai na ciki ba da'a bane, launuka suna cikin sautunan haske. Ana yin kayan daki a cikin inuwar pastel tare da ƙarin bayanan zinare. Rococo ya fi dacewa don amfani a cikin ɗakunan girke-girke masu faɗi, ana iya yin ado da rufi da kyawawan abubuwa.

Salon loft

Babban fasali na salon:

  • Roomsakuna masu faɗi tare da ƙaramin ado.
  • Bangon tubalin da ba a kula da shi ba, ɗakunan kankare masu sanyi da ɗakunan ajiya masu rikitarwa.
  • Saboda gaskiyar cewa bene yana son ɗakuna masu faɗi, ya fi dacewa a yi amfani da shi don ɗakin cin abinci na kicin.
  • Adon yana da sauƙi kamar yadda ya yiwu, kusan babu shi.
  • Tubali da ba a kula da shi ba ko kuma bangon da aka yiwa fenti suna da jituwa tare da benaye na kankare masu sanyi.
  • Tsarin ɗakin na iya zama daban daban saboda kayan ɗaki da kayan haɗi.
  • A cikin ɗakin abinci, tebur na gargajiya tare da kujeru zai yi kama da jituwa kamar saiti na zamani, babban abin da ake buƙata shi ne aikin abubuwan.
  • Makafin Roman ko madaidaiciyar yanke sun dace da kayan kwalliyar ciki. Ana amfani da yadudduka na halitta.
  • Gilashin gilashi, jita-jita na ƙarfe azaman kayan haɗi.

(Asa (salon tsatsa)

Fasali:

  • An yi ciki tare da iyakar amfani da kayan ƙasa.
  • Launi mai launi ya cika da tabarau masu dumi: beige, sand, brown, milky.
  • Za'a iya yin ado da bangon ɗakin girbi tare da bangon waya tare da alamu na fure, slats na katako ko kuma a shafa fentin.
  • Wani fasali na musamman na ƙasar ana iya kiran sa katakon katako.
  • Kayan itace da katako ne kuma suna da siffofi masu sauƙi.
  • Launin kayan daki ya dogara da tsarin launi daban-daban na kicin.
  • An yi labule da yarn na halitta. Madaidaiciyar labule ko makafin roman da aka yi da zaren fili ko kuma fure mai haske zai yi kyau.
  • Na'urorin haɗi zasu kammala cikin ɗakin girkin. Gilashin yumbu, kwanukan 'ya'yan itace masu wicker da matasai na kujera.

Hoton ya nuna kicin na katako. Babban taken launi na kicin shine m da ja.

Salon Chalet

An fi son yin ciki a launuka masu launin ruwan kasa. Kammalawa kawai daga kayan halitta. Ana iya kiran "haskaka" na chalet kyakkyawar tasirin tsufa, alal misali, ɗakunan katako da aka sawa. Kayan aikin da aka gina zasu taimaka don sanya cikin ciki daidaito iri ɗaya.

Mai tsattsauran ra'ayi

Wani makiyaya mai dauke da fara'a. Babban bambancin shine jaddada zalunci. Launin launuka kowane yanayi ne na itace, daga bleached zuwa ƙonewa, dutse da busasshiyar ciyawa. Kicin bai cika da cikakkun bayanai ba, cikin ciki kadan ne kuma yana aiki.

Kayan fasaha da fasaha

Ana yin cikin cikin launuka masu sanyi tare da iyakar amfani da sarari mai amfani.

Babban fasaha

Fasali fasali:

  • Babban launi mai launi fari ne, baƙar fata da launin toka tare da ƙananan filaye na launuka masu haske.
  • Kayan fasaha na zamani ya bambanta ta hanyar amfani da kayan da ba na al'ada ba a cikin ƙirar ciki.
  • An yi bangon a launi daya, galibi waɗannan su ne inuw coldyin sanyi. Lokacin amfani da bangon waya, samfurin zai iya zama hoto ko kuma tare da kwaikwayon dutse na halitta.
  • Nuni mai nunawa. Tayal na iya yin ado da ƙaramin kilishi tare da kayan ado mai sauƙi.
  • An zaɓi kayan ado musamman daga ƙarfe da filastik tare da kayan ado na fata. Don yin ado da ɗakin dafa abinci, yi amfani da saman lacquered don naúrar kai.
  • Labule na iya ɓacewa, kamar yadda alamar hi-tech ta kasance mafi karancin aiki.
  • Idan ya cancanta, za a yi wa ɗakin girki ado tare da madaidaiciyar labule na yanke mai sauƙi.
  • An zaɓi kayan haɗin kicin a launuka masu hankali. Yankunan na iya zama gilashi ko fili, abubuwan da basu dace ba sun fi dacewa da chrome ko ƙarfe.

Hoton tsibirin tsibirin ne mai zamani.

Imalaramar hankali

Ya yi kama da ainihin sifofin fasahar zamani, amma ba kamar na karshen ba, ana amfani da kayan ƙasa da inuwar dumi a cikin ciki.

  • Aiki ya kasance babban abin damuwa. Ana ƙarfafa ɗakuna masu haske da haske. Za'a iya ɗaukar launuka da aka fi so na minimalism a matsayin farare, launin toka, baƙi, wani lokacin m.
  • Ana yin ado ba tare da amfani da alamu da kowane hoto ba.
  • An kawata bangon da filastar ko bangon bango.
  • Yanayin minimalism yana da alaƙa da amfani da kayan ɗaki na siffofi masu sauƙi. Kit ɗin girkin da aka yi da itacen halitta tare da abubuwan ƙarfe zai dace da yanayin cikin gaba ɗaya.
  • Kujerun katako ne, an saka chrome ko an saka su a masana'anta.
  • Tare da taimakon labule, zaku iya bawa kicin wasu launuka. Za a yi wa windows ɗin ado da labulen yanke yanke, roman makafi ko makafi.
  • Minimalism baya jure nau'ikan kayan ado da yawa; nau'i-nau'i na gilashin gilashi zasu yi ado da ɗakin girki.

A hoto akwai ƙaramin girki. Cikin yana amfani da mafi ƙarancin kayan ado, matsakaicin haske da sarari.

Na zamani

Salon ya kasu kashi biyu, na gargajiya dana zamani. A cikin sigar gargajiya, ciki yana cike da kayan kwalliyar furanni masu ado. Art Nouveau na zamani ya fi kamewa, babu yalwar ciyayi, abubuwan da ke ciki sun fi aiki, launuka masu launi ba su da yawa.

  • Babban ra'ayi shine layi mai santsi. Don yanayin yau da kullun, ana amfani da katako na halitta, gilashi da ƙarfe azaman ƙari. Hanya na zamani yana ba da damar yin amfani da kayan aikin wucin gadi. Haske mai haske da layin wavy a cikin ciki bai canza ba.
  • Ana amfani da filastar ko fuskar bangon waya tare da tsarin shuke-shuken da basu dace ba don ado bangon. Launi bazai zama mai haske ba.
  • Halin na yau da kullun yana ba da don amfani da kayan ƙasa, za a yi ado da ɗakunan kicin na katako tare da gilashin gilashin gilashi da abubuwan da ba a saba ba. A cikin Art Nouveau na zamani, yana da wuya a bi layi mai laushi, ana biyan wannan ta tebur, kujeru da bayanan ciki.
  • An zaɓi labule don shugabanci na gargajiya daga yadudduka masu ɗimbin yawa tare da tsarin fure, yanke zai iya zama mai rikitarwa. Don zamani na zamani, madaidaiciya labule sun dace.
  • Babban ra'ayoyin zamani za a iya nuna su a cikin kayan haɗi. Zobban zagaye, furanni a cikin vases da fitilu masu ban mamaki zasu yi ado da ɗakin girki.

Salon Rum

Yana da manyan hanyoyi biyu - Italiyanci da Girkanci.

  • Salon Italiyanci ya cika da launuka masu dumi: zinariya, terracotta, zaitun. Salon Girkanci ana amfani da sautunan sanyi, fari shuɗi, lemun tsami.
  • Dogaro da shugabanci, ana iya yin bangon bango a cikin haske ko launuka masu haske. Fuskar bangon waya a sarari take kuma bata da alamu.
  • Decoratedasa a cikin salon Girkanci an kawata shi da tayal masu launin bulo. Allon fata ko tayal mai faɗi ya dace da salon Italiyanci.
  • Ana amfani da kayan aiki masu sauƙi da sauƙi don ado na ciki. Farfajiyar saitin kicin na iya zama varnished ko tare da wani tsoho sakamako.
  • Ba a amfani da labule sau da yawa a cikin salon Bahar Rum. Idan ana so, za a yi ado da windows da makafin Roman waɗanda aka yi da yarn na halitta.
  • Za a iya cike cikin ɗakin abinci tare da cikakkun bayanai. Furannin da aka dasa, vases masu launuka da fenti da aka zana.

Salon kabilanci

Salon Italiyanci

Don yin ado da ɗakin girki a cikin salon Italiyanci, Ina amfani da haske, paletin dumi. Ya kamata a ba da fifiko ga kayan halitta. An yi benaye da katako, laminate ko linoleum mai kama da itace. Kwalaban man zaitun, tukwane na ganye, kwanukan yumbu a matsayin kayan adon. Za a yi wa ganuwar ado da zane-zanen shimfidar ƙasar Italiya.

Salon turanci

An tsara cikin cikin launuka da yawa cikin jituwa da juna. Kayan daki suna aiki, anyi su ne da itace tare da kayan kwalliya. Sau da yawa ana amfani da kayan ado na gargajiya. Ana amfani da yadudduka iri-iri a yaren Ingilishi.

A cikin hoton akwai girkin girki irin na Turanci. Kayan haɗin karfe suna dacewa da kayan aikin gida.

Salon Amurkawa

Salon Baƙin na Amurka yana da ɗakuna masu faɗi, ana haɗa ɗakunan girki tare da ɗakunan zama. Ana amfani da wasan haske da bangarorin aiki a cikin rawar rarrabuwa. Launi mai launi na inuwar haske.

Salon gabas

Ya kasu kashi biyu: Asiya da Larabci. Salon Asiya yana da halin takurawa, madaidaiciya layi da iyakar jikewa na ɗakin tare da haske. Akasin haka, salon larabci an bashi kyauta ta musamman. Ana yin kayan itace da itace tare da sassaka, yalwar yadudduka da zane-zane da hannu zanen zai jaddada ra'ayin kicin.

A cikin hoton akwai ɗakin girki tare da hadadden fasalin zane a cikin salon kabilanci.

Jafananci

Salon ba shi da kyau, ba a cika sararin samaniya da kayan kayan daki ba dole ba. Launin launi na salon yana nuna launuka na gargajiya na pastel. Za a yi wa ɗakin girkin kwalliyar da kayan alatu, da tukunya mai kyau da kuma gora mai rai.

Sinanci

Salon ba a rarrabe shi da yawan amfani da abubuwa na ciki, kawai ana buƙatar kayan haɗin da ake buƙata da katako. Amma launuka suna da izinin amfani da ƙarfi da haske. An gama dakin da bangon waya ko itace.

Moroccan

Salon ya haɗu da launuka da launuka da yawa. An gama bangon kicin da fale-falen yumbu tare da alamu na ban mamaki. Wani fasali na musamman na yanayin ana iya ɗaukarsa a matsayin lasifikes masu fasali a kan windows, yana isar da yanayin musamman na Maroko.

Venetian

Za'a iya cike kayan ado na ɗakuna da sifofi masu banƙyama. Ana amfani da filastar ko fuskar bangon waya tare da tsarin ado don ado bangon. An kawata kayan daki da kwalliyar kwalliya da kayan aiki na jabu, an kawata kayan da masaku.

Bajamushe

Salon yana da ƙarancin aiki da aiki, duk abubuwan ciki suna ba da mafi dacewa. Amfani da haske, inuw shadesyin dumi halayyar ne, wanda a cikin aikin ado a matsayin bangon kicin. Kayan kayan daki suna da siffofi masu sauƙi da halaye masu ban sha'awa.

Rashanci

Har yanzu babu cikakken bayani game da salon Rasha. Cikin ciki, tare da abubuwan ƙasa masu haɗuwa, ana iya danganta shi zuwa wannan shugabanci. Babban kayan amfani sune itace. A matsayin adon bango suna amfani da filastar, fuskar bangon waya, farin fata, itace.

Sauran salo

Fusion

Jagorar da ta haɗu da salo da yawa lokaci guda. Fusion ba shi da iyakancewa, duk wani kayan aiki da laushi za a iya haɗa shi a ɗaki ɗaya. Babu takunkumin launuka, yanayin kawai shine haɗin jituwa na duk abubuwan ciki.

Yanayin Eco

Yana ɗaukar iyakar amfani da kayan ƙasa. An kawata kicin musamman da kayan itace da na dutse. Ana zaɓar kayan aiki daga lilin ko auduga.

Hoton ya nuna kicin mai launin fari da fari a cikin yanayin ɗabi'a. Dukkanin saman an yi su ne da kayan halitta ko an kwaikwaye su.

Salon teku

Launin launi ya cika da kowane nau'ikan tabarau na shuɗi da fari. Kayan ado suna da babban matsayi a cikin zane, kofuna masu jigo, zanen bango da yadudduka masaku zasu sa girkin ya zama mai faɗi da kyau.

A cikin hoto, an kawata cikin ɗakin girkin a cikin launuka na asali na ƙirar teku: fari da shuɗi.

Yanayin zaba

Lantarki yana nufin cakuda salon da ke kusa da juna a launi da mafita na ciki. Zaɓin launi don ado na kicin ya dogara da fifikon mutum. Ana amfani da bangon waya ko fale-falen da ke da ƙirar gabas don yin ado bangon ɗakin girki.

Zamani

Keɓancewar sauƙi, sauƙin amfani da sauƙi. An nuna shugabanci ta hanyar falo mai faɗi, kayan aiki masu aiki na layuka masu sauƙi. Ana amfani da kayan halitta don ado.

Kayan Deco

Tsarin Art Deco yana da siffofi da haske mai haske. Babban haɗin launi shine bambancin fari da baƙi, amma ana iya haɗuwa tare da inuwar ƙarfe da cakulan. Kayan zane za'a iya bambanta, misali: fata, itace, ƙarfe.

Tsarin baya da na da

Retro da na da sun cika ciki da cikakkun bayanan abubuwan da suka gabata, bambancin da ke tsakanin su shine a lokacin da suke tunani. Retro shine salon na shekaru 50, ana nuna shi da launuka masu haske da siffar kayan ado na yau da kullun.

Vintage ta samo asali ne tun da wuri, a cikin ciki suna amfani da launuka masu natsuwa da kayan alatu na gargajiya.

Shabby chic

Salon yana haɓaka da amfani da kayan ɗaki tare da tasirin tsufa, da abubuwan ƙirƙira. Tsarin launi a launuka na pastel. Babban abu a cikin ciki na kicin shine itace.

Salon faci

"Haskaka" na salon shine haɗin ƙananan gutsuri. Don cikin ɗakunan girki, wannan na iya zama bangon da aka yi wa ado da fale-falen da yawa tare da alamu daban-daban.

Gzhel

Salon ya haɗa da amfani da kyakkyawan shuɗin zane. Ana iya amfani da zane a bango, jita-jita ko abubuwan ado.

Boho

Cikin ciki ya haɗu da launuka masu haske iri ɗaya tsarin launi. An kawata bangon da filastar ko fale-falen.

Grunge

Salon yayi kama da hawa ko ƙasa. An ba da fifiko ga kayan halitta; galibi ana gama ganuwar da bulo, itace ko dutse. Yakai kicin ya zama mai fadi.

Salon cafe

Salon ya cika da soyayyar soyayya wacce ta dace da gidajen kofi masu daɗi. Cikin kicin cike yake da abubuwa masu ado da yawa, ana ba da hankali na musamman ga wurin cin abinci.

Fasali na zaɓar salon don ƙaramin kicin

  • A cikin ɗakin da ke da ƙaramin ɗaki, ya fi dacewa a yi amfani da kwatance kaɗan, ba tare da sifofi masu rikitarwa da abubuwa da yawa na ado ba.
  • Tsarin launi mafi kyau duka zai zama palette mai haske, saboda wannan, yankin ɗakin zai zama kamar ya fi girma.
  • Hasken haske zai sa rufi ya zama mafi girma.

Hoton hoto

Zaɓin salon kicin ya dogara da ƙirar ƙirar ɗakin, da kuma yanayi da fifikon masu haya na ɗakin.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Rainbow High Hair Studio u0026 Hair Salon Unboxing Exclusive Doll Unicorn Hair! (Mayu 2024).