Zane karamin girki tare da mashaya

Pin
Send
Share
Send

Takaddar sandar ta bayyana a cikin saloons na Amurka - babban tebur ne yana raba mashaya da abokan ciniki. Bayan shi sun zauna a kan kujerun dogayen tsawo, suna sha suna ci. Wadannan kwanakin, wannan shine suna don zaɓuɓɓuka daban-daban don kayan kwalliya, suna iya zama na tsayi daban-daban kuma suna cikin wurare daban-daban a cikin ɗakin girki.

Aikin ciki na ƙaramin kicin tare da mashaya

Matsayin mai ƙa'ida, a cikin ƙananan ɗakunan girki yana da matukar wuya a ware wuri na musamman don rukunin cin abinci, kuma akwai buƙatar saurin karin kumallo ko saurin rana. Anan ne sandar tazo cikin sauki. Ba ya ɗaukar sarari da yawa, yana da daɗin zama a bayansa. Bugu da ƙari, shi ma ƙari ne don girki.

Matsakaicin daidaiton shine saman tebur tare da tallafi. Idan sarari ya ba da izini, ana iya shimfiɗa tebur mai faɗi a kan ƙafafun don gwiwowin mutanen da ke zaune kusa da shi su dace da shi. Hoton yana nuna kantin mashaya tare da farfajiyar aiki da kuma wankin da aka gina a ciki. Wannan yana ba ku damar amfani da cikakken faɗin raken lokacin aiki, da shirya yankin cin abinci ƙarami don mutane biyu zuwa uku.

A cikin cikin karamin ƙaramin ɗakin dafa abinci tare da mashaya, ɗayan yakan zama mai rarraba sarari, wanda ke da mahimmanci ga ɗakunan studio lokacin da ɗakin girki da falo suke a cikin ɗaki ɗaya.

Zane karamin girki tare da sandar mashaya: zaɓuɓɓukan sanyawa

Wurin da za a girka rack an ƙayyade ne gwargwadon girma da fasalin ɗakin da aka keɓe don kicin.

  • Tsaye Teburin mashaya an haɗe shi zuwa babban yanki na aiki daidai, yana samar da kicin mai siffar L- ko U mai tsari. A cikin kananan ɗakunan girki, kantin mashaya wani lokacin yakan zama shine zaɓi kawai don dacewa haɗuwa da aiki da teburin cin abinci. Zai iya zama zagaye ko mai kusurwa huɗu kuma ya raba yankin girki daga sauran sararin samaniya.

  • Daidaici. A cikin wannan yanayin, tsibirin mashaya yana a layi ɗaya da rukunin ɗakin girki.

  • Tirin taga Idan kyakkyawan kallo ya buɗe daga tagar girki, yana da ma'ana don shirya yankin cin abinci ƙarami kusa da windowsill. Kusan ba ya ɗaukar wani keɓaɓɓen wuri kuma yana da ƙwarewa. Dogaro da yanayin ɗakin da wurin da taga take a ƙaramin ɗakin girki, sandar sandar tana tsaye ko dai ta haɗe da buɗe taga, ko kuma tare da ita, yayin da galibi teburin tebur da taga suna yin duka ɗaya.

  • A bango. Ana amfani da wannan zaɓin lokacin da suke son faɗaɗa farfajiyar aikin kuma su sami lokaci guda inda za ku sha kofi kuma, idan ya cancanta, ku ci abincin rana, amma babu wani wuri don daidaitaccen tsari.

  • Tsibiri. A wannan yanayin, sandar tana a rarrabe a tsakiyar ɗakin. Tsibirin na iya zama kowane nau'i kuma ya raba yankin girki da sauran sarari, a game da batun hada ɗakunan abinci da falo.

Ciki na ƙaramin ɗakin girki tare da sandar mashaya: misalai

  • Yanayin aiki. Idan babu isasshen sarari don girki, mafi mahimmancin zaɓi shine amfani da kantin azaman ƙarin yankin aiki. Kuna iya shigar da shi a kusurwa zuwa babba, a layi ɗaya da yankin aiki, ko kuma, idan ɗakin ya yi tsayi a tsayi, sanya shi a ci gaba.

  • Ari da tebur. Za'a iya haɗa sandar bar tare da tebur na yau da kullun, idan akwai wuri don irin wannan ƙirar. A wannan yanayin, teburin tebur na hawa daban-daban.

  • Systemari da tsarin ajiya. An haɗu da sandar bar tare da kabad, wanda ke ƙarɓar damar ajiya a cikin iyakantaccen yanki. Dutsen dutsen yana iya ƙunsar maɓuɓɓu na buɗe, masu ɗebo ko zane. Sanye take da castors, zai iya yawo da yardar kaina a cikin ɗakin girki.

Tukwici: kitchenaramin ɗakin girki tare da kantin mashaya, wanda yake a cikin ɗaki ɗaya da falo ko wurin zama, zai zama keɓaɓɓe, ya kasance cikin ƙimar duka kuma baya rage sararin samaniya da ido.

Designirƙirar ƙaramin ɗakin girki tare da sandar mashaya: haskaka lafazi

A cikin karamin ɗaki, amfani da kamanni, siffofi masu rikitarwa bai dace ba, sabili da haka, don haka ɗakin dafa abinci bai yi kama da sauƙi ba, yana da daraja ta amfani da abubuwa masu ado waɗanda ke jaddada manufar aiki.

Misali, koda a cikin ƙaramin girki tare da mashaya, zaku iya sanya ƙarin ɗakuna ko katako don tabarau, kyawawan kayan shayi - za su yi aiki a matsayin nau'in ado.

Wata hanyar da za a jaddada abin da ya ci nasara na mahalli da haɓaka tasirin ado ita ce ƙarin hasken wuta. Don haka, zaku iya sanya abin rawanin ado a saman kangon, ko gyara fitilun kwatance da dama a kan rufin.

Cikin karamin ƙaramin ɗakin girki tare da sandar sandar yana da tsada da kyau idan tushenta ya kasance na kayan ƙasa, alal misali, ana ɗora kangon talla daga bulo, ko kuma an yi shi da itace, an yi masa ado da sassaka abubuwa - duk ya dogara da zaɓaɓɓen salon girkin kicin.

Tunda ita kanta sandar sandar ba ta zama ruwan dare ba a cikin ɗakunan girki, musamman ƙananan, ya riga ya zama ado. Allyari, za ku iya haɓaka tasirin ta amfani da sautunan da ke bambanta abubuwa a cikin adon ta.

Ananan ɗakunan abinci tare da mashaya: abubuwan tsari

A wasu lokuta, sanya rake mai tsayayye yana da wahala, yawanci wannan yakan faru idan yankin kicin ba shi da kyau ko kuma ƙarami. Amma wannan ba dalili bane na barin shi gaba daya. Don irin waɗannan halaye, ana ba da zane na musamman wanda zai ba da izinin, ba tare da ɗaukar sarari da yawa ba, don more duk fa'idodin wannan kayan ɗakin.

  • Ninkawa Ko da karamin fili kyauta kyauta kusa da bango za'a iya amfani dashi don sanya sandar mashaya a can. A wannan yanayin, an haɗa shi kai tsaye zuwa bango a kan ƙwanƙwasa, kuma an sanya tushe yana ninka. Wannan zane yana da sauƙin tarawa, kuma kamar yadda yake da sauƙin kwance lokacin da ba'a buƙata ba. Hakanan za'a iya haɗa shi zuwa windowsill.

  • Rabawa. Wannan zaɓin ya dace da masoyan kayan aiki da yawa. Ya fi tsada, amma kuma ya fi tasiri. Wannan hoto na ƙaramin ɗakin girki tare da sandar shagon yana nuna ɗayan zaɓuɓɓuka don irin wannan ƙirar da za a iya cirewa. An kafa tushe da keɓaɓɓe, kuma lokacin da aka ciro saman teburin, sai ya bar wurin da aka bayar, ya ɗauki wurin.

Kayan aiki don yin sandar mashaya

A matsayinka na mai mulki, ana amfani da daidaitattun kayan don kammalawa. Wasu lokuta zasu iya bambanta da launi daga manyan kayan ɗaki, idan an samar da wannan ta ƙirar. Don ƙera kayan kwalliya, ana amfani da dutse, na ɗabi'a da na roba, allon da aka rufa, itace, ko kuma shimfidar shimfidar da tayal.

Mafi shahararrun a cikin recentan shekarun nan ya zama kayan abu mai kama da marmara, amma ana rarrabe shi ta babban ɗimbinsa da ƙarfi, gami da ƙimar ƙasa. Corian kayan roba ne, yana da sauƙin samun samfuri daga kusan kowane nau'i. Wannan ya dace musamman idan kuna da kayan kicin na ƙaramin kusurwa tare da kantin mai kyau da na zamani.

Siffar da aka kera ta saman tebur ba wai kawai kyakkyawa ba ce, amma kuma ta dace, tunda a cikin karamin yanki, wanda aka cika shi da kayan ɗaki da kayan aiki, kusurwoyin da ke fitowa na iya haifar da rauni. Amfani da gilashi mai ɗorewa azaman kayan don saman tebur na iya gani sauƙaƙe tsarin. Abun tushe don tushe an zaɓi bisa ga tsarin ƙira na ɗakin girki da nau'in zaɓaɓɓen zaɓaɓɓe.

Tukwici: A saman sandar zaka iya sanya ɗakuna don shayi, kayan kofi da tabarau, abubuwa masu ado - ƙananan vases, kwalabe masu kyau, kyandirori. Wannan zai zama ƙarin lafazin kayan ado don cikinku.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Girke Girken farin wata episode 2 (Mayu 2024).