Alamar karfe don dafa abinci: fasali, hoto

Pin
Send
Share
Send

Wasu salo, kamar hi-tech ko masana'antu, harma da hawa, ana iya ɗaukar su mafi dacewa don amfani da ƙarancin ƙarfe zuwa yankin girki. Amma masu zane-zane sun yi imanin cewa gabaɗar ƙarfe ta dace a cikin ɗakunan gargajiya da wasu salo na zamani.

Babban abu shine zaɓi abubuwan da suka dace game da abubuwan da ba na al'ada ba. Kusancin karfe tare da filastik, itace, filastar, adon bango da abubuwan gilashi suna da jituwa, musamman idan kicin ya sami kayan aikin karfe.

Apron ɗin da aka yi da ƙarfe na iya yin aiki na dogon lokaci ba tare da canza bayyanar da kaddarorin aiki ba. Bugu da ƙari, farashinsa yana da araha sosai.

Wani lokaci zaka iya jin ra'ayi cewa ƙarfe ya yi yawa "abu mai sanyi", ba zai zama da sauƙi ba a cikin ɗakin girki da aka yi ado da shi. Koyaya, haɗa shi tare da dumi mai ɗumi na itace, filastar ado ko bangon waya a cikin launuka masu laushi, zaku iya samun farin ciki mai kyau, mara kyau.

Gilashin ƙarfe don ɗakin girki shine mafita mara kyau, idan yana da wuya a yanke shawara akan shi, yi amfani da ƙarfe azaman kayan lafazi, kuma haɗa shi da tubali, tayal, kayan kwano ko kuma mosaic, kuma a wannan yanayin ƙananan ƙaramin gabaɗaya ne na iya zama ƙarfe.

Irin waɗannan atamfa yawanci ana yinsu ne da bakin ƙarfe, wanda shine abu mafi arha. Gilashin jan ƙarfe ko tagulla suna da kyau sosai a cikin ƙirar ƙasar, Provence, amma wannan kayan yafi tsada sosai.

Allon karfe na iya zama mai sheki, sannan abubuwa masu kewaye zasu bayyana a ciki. Hakanan yana iya zama matt, kuma ya haɗa wurare tare da wurare daban-daban a cikin samfur ɗaya.

Ari, kuna iya ƙarfafa abubuwan ado na sama waɗanda aka yi da ƙarfe ko yumbu, yi amfani da tsari ko zane.

Zaɓuka

  • Ana iya yin atamfa ta ƙarfe daga takardar ƙarfe. An yanke wani yanki na girman da ake buƙata kuma a manna shi zuwa tushe, wanda yawanci galibi mai ɗamara ruwan danshi ne ko kuma takardar takardar. Wannan hadadden “kek” an haɗa shi da bango.
  • An shimfiɗa atamfa daga ƙananan tayal ɗin bakin ƙarfe, ko daga tayal na yumbu, wanda saman sa ya zama ƙarfe Ya yi kama da gargajiya, kuma ya fi sauƙi a yanke hukunci a kan irin wannan gamawa.
  • Ana iya sanya atamfa ta ƙarfe don dafa abinci daga ƙananan faranti na ƙarfe ta hanyar tattara su a cikin allon mosaic. Wannan mosaic ɗin ƙarfen yana da ban mamaki kuma yana da fa'ida sosai. Maimakon yanki na karfe, zaka iya ɗaukar mosaic yumbu tare da ƙarfe mai ƙarfe. Kowane ɗayan mosaic na iya zama mai santsi ko embossed.

Alamar karfe tana buƙatar kulawa koyaushe. Abu ne sananne sosai ba kawai danshi ko danshi ba, amma har yatsun hannu.

Kuna iya kawar da tsaftacewa ta yau da kullun ta hanyar zaɓar tayal ko faranti masu ƙarfe tare da shimfidar wuri mai ƙira - ƙazanta akan sa ba abun lura bane kamar na goge ɗaya. Kari kan haka, mutane da yawa ba sa son “tabataccen abu” na karfe, kuma kaddarorin masu nuna abubuwa a sarari tare da kayan kwalliya sun yi kadan sosai.

Allon karfe zai yi kyau sosai idan kuna amfani da haske na musamman. Haske Haske, Hasken haske da aka nufi saman ƙarfe zai ƙirƙiri wasan ƙyalli da ƙara shaƙatawa zuwa ƙirar girki.

A cikin ƙananan ɗakunan girki, ya fi kyau a daidaita da gaskiyar cewa ƙarfe yana buƙatar kulawa mai kyau - haske da madubi na baƙin ƙarfe zai taimaka don ƙara sarari da gani.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: HATSABIBAN SADAUKAI cigaban ZUBAR DA JINI kashi na 1 - littafin yaki hausa novel (Mayu 2024).