Dakin zama a cikin salon kayan kwalliya - kayan alatu da jin dadi a cikin ciki

Pin
Send
Share
Send

Fasali na Art Deco

Salon ya fito a farkon ƙarni na 20 kuma ya ci gaba da mamaye zukatan talakawa. Abubuwan fasaha na kayan kwalliya suna da ban mamaki a cikin ɗaukaka da ƙawa, ba abu ne mai sauƙi ba sake fasalta shi, amma sakamakon ya wuce duk tsammanin. Salon yana haɓaka da:

  • Tsarin tsarin lissafi mai rikitarwa.
  • Bayanai masu banbanci.
  • M, ƙarfe da kuma madubi saman.
  • Abubuwa masu tsada - daga kayan daki zuwa kayan kwalliya da kayan ɗamara.
  • Kayan haɗi na asali tare da tarihi.

Hoton yana nuna fitaccen ciki a cikin salon zane-zane tare da wadatattun kayan daki na siffofi zagaye da kuma wurare masu nuna abubuwa da yawa.

Tsarin launi na zauren

Babban inuwar salon sune launin toka mai duhu, baƙi, itace, ƙarfe (gami da zinariya). Ba a yi amfani da farin haske ba: idan kuna buƙatar ado daki a cikin launuka masu haske (alal misali, ƙaramin falo), zaɓi hauren giwa, yashi ko kirim. Ba safai ake amfani da sautunan haske azaman babban launi ba: ana buƙatar ƙwararrun ƙwararru na musamman don yin fayel mai faɗi yayi tsada.

A cikin hoton akwai falo a cikin inuwar rawaya. Hadaddun kayan kwalliya, kayan daki masu kyau, kayan fasaha da murhu suna kara girmama yanayin.

Duk wani launi mai zurfi (emerald kore, indigo, purple) ana iya amfani dashi azaman lafazi. Gamma mai dumi, har ma da gamsarwa tana kama da kayan marmari, amma ya zama dole a kiyaye daidaito da daidaita cikakkun bayanai masu haske tare da tsaka tsaki, marar tushe.

A hoto, falo yana cikin launuka masu launin toka tare da lafazin zinare da shunayya.

Kammala kayan

Ba boyayyen abu bane cewa bangarorin filastik, tiles na silin polystyrene da bangon waya masu inganci suna rage kudin dakin kuma suna nisantar da shi daga salon zane.

An kawata bangon da fenti, filastar ado, wani lokacin manyan tayal na yumbu tare da kwaikwayon dutse, da kuma bangarori da katako mai tsada. Yankunan da aka fallasa na bangon da aka zana galibi ana yin su don ƙara taɓa alheri.

Hoton ya nuna karamin falo a launuka masu tsaka. Layin da aka yi rubutu da shi, kayan daki na asali da kuma kayan ado na taga mai ƙyalli suna sa cikin ya zama mai wadata da kyau.

Rufin yana iya zama mai santsi da rubutu: ya dogara da ko yanayin cikin gida ya cika da cikakken bayani. Ilakunan rufi masu ƙyalƙyali, gyare-gyaren stucco da katako sun dace a cikin ɗakunan falo na zane-zane: suna rikitar da yanayin yanayin ɗakin kuma suna ba shi bayyanawa.

Ana amfani da katako na gargajiya, kayan kwalliya, mai laminate mai inganci da kayan kwalliyar da ake amfani da su don rufe bene.

Hoton falo ne mai zane mai zane mai ɗauke da rufi mai hawa biyu, shimfidar shimfiɗar tsada mai tsada da bangon duhu waɗanda aka yi wa ado da gyare-gyare.

Kayan daki

Lokacin zabar nau'in rubutu, babban ma'aunin shine daidaito daidai. Layin da aka zagaye na kujeru masu kujeru da kujeru, tebur na baƙin ƙarfe tare da abubuwan saka gilashi, bango da kabad tare da madubai - komai yakamata yayi magana game da ingancin kayan ɗaki.

Cibiyar zane mai zane ita ce gado mai matasai - mai dadi, mai laushi, tare da fata ko kayan kwalliya. Za a iya yin ado da baya tare da takalmin karusar. Wani bangare na zauren da yake magana don kansa shine murhu. Wannan ƙari ne mai ɗanɗano wanda ke kewaye dashi gaba ɗaya wasu lokuta.

Hoton falo ne na kayan kwalliyar fasaha tare da murhu da ƙungiyar gado mai matasai mai ruwan kasa. Yin ado bango da madubai yana sa sararin samaniya fadi da wadata.

Duk da tarihin shugabanci na fasahar zane, yana da sauki a sanya fasahar zamani a ciki, misali, TV da aka rataye a bango. Amma salon bai yarda da cunkoso da rudani ba. Dole ne Chrome da saman gilashi su kasance da tsabta, kuma kowane abu dole ne ya sami wurin da ya dace.

Hoton falo ne wanda aka kawata shi da kayan kwalliya iri iri wanda aka kawata shi da karammiski kuma aka kawata shi da matasai masu zagaye.

Hasken wuta

Salon kayan ado a cikin dakin yana nuna kasancewar fitilu masu launuka da yawa, wanda ke nufin cewa manyan fayafayan gidan sarauta, dunkulelliyar fitilu, da tabo na iya zama tushen haske na tsakiya. Don hasken gida, zanen bango ya dace, kuma ana iya wakiltar hasken ado ta hanyar layin layi wanda aka ɓoye ƙarƙashin masarafin rufi da kayan ɗaki.

A cikin hoton, rufin falo, an yi masa ado da ɗigo da fitilun abin wuya, wanda ke ba ku damar canza yanayin hasken wuta dangane da bukatunku.

Aikin haskakawa a cikin falo ba wai kawai don tabbatar da ta'aziyar baƙi da mazauna ba, amma kuma don jaddada wadatar saitin, don nuna wuraren da suka cancanci kulawa ta musamman: misali, zane-zane ko tarin abubuwa masu mahimmanci.

Textiles da kayan ado

Zane falo a cikin salon kayan kwalliyar fasaha yana samun cikakkiyar ma'anarsa saboda godiya cikin zaɓin kayan haɗi. Don ado na taga, ana ba da shawarar siyan labulen baƙar fata da aka yi da masana'anta mai inganci, waɗanda za a iya haɗasu da tulle mai haske ko yadudduka masu haske. Za'a iya samun kayan adon aiki a kan matashin kai wanda ya dace da sofas da kujerun hannu, amma an zaɓi labule cikin launuka masu launi don kada su cika kayan ciki.

Hoton yana nuna falo na kayan zane na zamani tare da ingantaccen yanayi mai kyau, wanda aka yi tunanin shi zuwa mafi ƙanƙan bayanai.

Don ƙara zane-zane a falonku, zaku iya siyan fastocin baya, fastocin taurarin zamanin zinare na Hollywood, ko hotunan motocin alfarma na zamani.

Gilashin gilashi mai haske, ingantattun jita-jita, kayan kwalliyar ƙarfe waɗanda ba a saba gani ba, har ma da gumakan da aka sassaka don zane-zane, hotuna da madubai na iya zama kayan ado. Abubuwan fasaha na ban mamaki sun dace: allon Jafananci, masks na Afirka, Siffofin Masar.

Hoton yana nuna zauren zane mai zane-zane, inda tasirin Hollywood ya fito fili a cikin kayan ado.

Gidan hoto

Ba lallai ba ne a sami babban ɗaki don ƙirƙirar falo tare da nuna wariyar Art Deco. Mabudin nasara shine ƙarewar inganci, kayan haɗin haɗi da kyakkyawan dandano.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yanda zaki matse gabanki ya koma kamar na budurwa (Yuli 2024).