Fuskar bangon waya a cikin gandun daji don 'yan mata: ra'ayoyin zamani na 68, hotuna a cikin ciki

Pin
Send
Share
Send

Wane irin fuskar bangon waya ce mafi kyau ga gidan yarin yarinya?

A yau, a kan ɗakunan ajiyar kayan sharar kayan kwalliya, an gabatar da babban zaɓi na kayan aiki waɗanda suka haɗu da halaye da yawa lokaci ɗaya; don gidan gandun daji, ƙawancen muhalli shine mafi mahimmanci. Hakanan, mahimmin mahimmanci shine bayyanar da yiwuwar barin.

Duba farko yadda ake tsara gandun yara don yarinya.

Takarda bangon waya

Ba mummunan zabi bane ga gandun daji. Suna da ladabi da muhalli, masu numfashi kuma cikakkiyar aminci ga yaro. Akwai hotunan bangon waya a launuka iri-iri, zai zama da sauki a dauki hoto don yarinya. Koyaya, fensir da alamomi ba za a iya cire su daga murfin takarda ba kuma suna da ɗan gajeren rayuwa. Amma saboda karancin kuɗinsu da sauyin abubuwan sha'awa na yara koyaushe, zai zama mai sauƙi a sabunta cikin gida bayan ɗan lokaci.

Ba saka

Nau'in murfin da zai fi karko, wanda ya kunshi kayan da ba a saka da shi. Fuskar bangon waya "tana numfashi", tsayayya da lalacewar inji da tsabtace rigar, wanda ke da mahimmanci ga ɗakin yaro. An yi su ne a cikin bambance-bambancen guda biyu: kwata-kwata ba saƙa kuma kawai tare da tushe mara saka. Nau'in farko yana da madaidaicin sama kuma ana amfani dashi sau da yawa don zane, yayin da nau'i na biyu yana da saman gashi na abubuwa daban-daban, yayin riƙe tushe mai ƙarfi.

Hoton ya nuna asalin bangon bangon da ba a saka ba a cikin ɗakin yara.

Fuskokin bangon fure

An bambanta su ta hanyoyi daban-daban, ana yin su ta amfani da fasahohi daban-daban tare da sakamako daban-daban na ƙarshe. Wannan nau'in murfin ya dace da gidan gandun daji saboda dalilai da yawa, ana iya wankeshi, wasu kayan kwalliya suna iya jure burushi, fuskar bangon waya tana da karfi mai karfi, tsawon rai, kyawawan kayan rufin sauti kuma tsarinsu ba zai shuɗe a rana ba. Koyaya, babban rashin amfani ga dakin yara shine wasu nau'ikan suturar vinyl basa barin iska ta wuce, kuma samfuran masu ƙarancin inganci na iya ma fitar da abubuwa masu cutarwa. Yana da kyau a ɗauki ɗaukar hankali don zaɓar kayan abu.

Fuskar bangon ruwa

Wannan zaɓi ne mai aminci kuma mara haɗari ga gidan gandun daji. Abubuwan keɓaɓɓen abun da ke ciki yana ba ku damar kammala ba tare da ɗamara ba, tare da ko da zane. Kuma ta hanyar amfani da ɗan tunani a bango, zaku iya kwatanta zane ko zane mai launuka da yawa. Abu mai kyau game da murfin shine cewa, idan ya cancanta, ana iya maye gurbinsa kawai a yankin da ya lalace. Koyaya, bangon fuskar ruwa har yanzu ba zai iya yin alfahari da nau'ikan da sauran nau'ikan ke bayarwa ba.

Nama

Eco-friendly shafi tare da kyau bayyanar. Shafin yana iya yaduwar iska kuma yana inganta rufin sauti a cikin ɗakin. Rashin dacewar sun hada da bukatar su na tsaftacewa akai-akai, fuskar bangon waya na yadi yana jan kasa sosai, zaiyi wuya a rabu da "zane" akan bangon.

Fuskar bangon waya

Hanyar gamawa ta gama gari wacce ta dace da yan mata da samari. Hotuna masu launuka suna taimakawa ci gaban kuma suna motsa tunanin yaron. Zane na iya nuna nishaɗi da halayen yarinyar. Ana amfani da shi a kan tushe na takarda, don haka bangon za su "numfasa" kuma su yi farin ciki da bayyanar su. Don gidan gandun daji, ya fi kyau a yi amfani da bangon bango mai lamin, layin kariya yana ba ku damar sauƙin kawar da alamomin "kerawa" a bango.

Na halitta

Da farko dai, abune mai gama gari wanda ya dace da tsabtace muhalli, wanda aka kirkireshi daga kayan albarkatun kasa. Bamboo ko bangon bango na bango zai "kare" daga hayaniyar waje kuma ya sanya gandun daji ya zama mai ban sha'awa. Fuskokin bangon ɗabi'a kyakkyawa ne don tsarin zane.

Fuskar bangon waya don zane

Ofaya daga cikin mafi kyawun mafita don ado ɗakin yara. Fuskar bangon waya don zane na iya zama nau'ikan da yawa: alli, canza launi ko don alama. Fuskar bangon Alli wani fim ne mai ɗauke da kai, wanda ya tuna da allon allo, a kansa zaka iya zane da zane-zane, ana share zane da zane mai ɗumi.

Zanen yana da zane mai zane na baki wanda yake buƙatar zama mai launi. Akwai kanana kan siyarwa waɗanda za'a iya tsabtace su.

Bakan launi

Launukan da aka yi amfani da su a cikin ado na ɗakin yara suna shafar halayyar ɗabi’a da ɗabi’ar. Kowane launi na musamman ne kuma yana nuna mutum a yadda yake so.

Shuɗi

Shades na shuɗi an haɗa su nan da nan tare da gandun daji don yaro, kodayake hakan ma zai zama kyakkyawan zaɓi don ado ɗaki ga yarinya. Shudi yana cikin jituwa da tabarau da yawa. Fuskar bangon waya mai launin shuɗi mai launi na iya samun kyakkyawan tsari a cikin inuwa daban.

Hoton yana nuna bangon bango mai haɗuwa, tare da hoton fure akan bango ɗaya, kuma ya bayyana a ɗayan.

Hoda

Babban zaɓi don yin ado gandun daji na 'ya mace. Inuwar zata dace da yanayin gentlear gimbiya mai ladabi kuma ya sanya cikin cikin ya zama mai daɗi da wasa. Kuna iya tsarma inuwar tare da launin toka, shuɗi, lilac.

Rawaya

Tabbas sautin rawaya tabbatacce yana da alaƙa da rana kuma yana ƙirƙirar cikin rani na gaske don gandun daji. Theakin yarinyar zai cika da kyawawan halaye.

Launin shuni

Launi mai ban al'ajabi da sihiri. Za'a iya yin ado da bangon ɗakin tare da ɗakuna da haruffan almara a kan kyakkyawan shuɗi mai ban sha'awa. Zai fi kyau kada a yi amfani da inuwa mai haske yayin yin ado, yana iya sa gandun daji ya zama mai duhu kuma a rufe.

Lemu mai zaki

Launi mai fara'a zai motsa kuzarin yarinyar. Inuwa yana daidaitawa zuwa kyakkyawan tunani kuma yana kawar da mummunan tunani. Koyaya, yayin ado ɗakin yara, yakamata ayi amfani dashi ta iyakantacciyar hanya, ƙarancin haske mai launi mai yawa zai haifar da akasin hakan.

M

Sautin kwantar da hankula, a kan abin da lafazin mai haske yake daidai "superimposed". Inuwar beige zata kasance kyakkyawan tushe don cike launuka masu yawa na ɗakin yaro, misali, alamu akan bangon waya ko kayan ɗaki.

Baƙi

Baƙar fata ba shine mafi kyawun launi don ado da yarinyar yarinya ba, amma wannan baya nufin cewa yakamata a cire shi gaba ɗaya. Allon bangon alli ko zane tare da kwaikwayon taurarin sama zai zama kyakkyawa da kyakkyawan tsarin zane. Don haka, ɗakin yara zai zama ainihin bitar kirkira.

Zaɓuɓɓukan zane da zane

Tare da furanni

Don ɗakin yarinya, furanni za su zama mafita dace. Zasu iya zama masu hankali, na zamani, ko kuma wawaye. Furanni na iya tsara ɗayan ɗakin yara ko zama cikakken daki mai haske.

Lambobi na bangon waya

Hanya mai sauƙi don canza ɗakin yaro. Za'a iya amfani da lambobi akan bangon bango ko daidaita samfurin da yake. Ta wannan hanyar, zaku iya ƙirƙirar ƙira ta musamman ko dai kai tsaye ko ta hanyar wasa tare da yaronku.

A cikin hoton, bangon bango mai launin fari da fari yana ba ku damar yin ado bangon da lambobi.

Zd fuskar bangon waya

Fuskokin bangon waya tare da hotunan 3D zasu taimaka wajan samar da ainihin almara ga yarinya daga ɗakin yara. Fasahar buga takardu tana baka damar amfani da kowane hoto na zahiri, yana iya zama jarumai na tatsuniyoyi da majigin yara, dabbobi ko kuma ainihin duniyar Disney.

Tare da Paris

Soyayyar Faransawa ta dace da ado daki don mai son soyayya. Za a yi wa ganuwar ado da zane a cikin ƙananan ƙananan turrets, zanen mai keke ko kuma zanen da aka zana na Faris.

Tare da gimbiya

Kusan duk 'yan mata suna da burin zama' yar sarki. Hoton jarumar da kuka fi so daga zane mai ban dariya zai sa wasan ɗan ya zama mai ban sha'awa da kuma tallafawa abubuwan sha'awar yarinyar. Ana iya yin ado da ɗakin yara tare da hoton bangon hoto haɗe da nau'in fuskar bangon waya na yau da kullun.

Zane-zane

Ayyukan titi na zamani sun fi dacewa da samartaka. Ma'anar hoton na iya zama daban, yana iya zama kalmomin waƙa, abstraction ko dabbobi.

Hoton ya nuna bangon bango mai kamar tubali wanda aka zana shi da rubutu na rubutu.

Taguwar

Hanya mai sauƙi amma mai fun don gamawa. Tsiri ya sanya gandun daji tsayi ko fadi, gwargwadon shugabanci. Haɗuwa da launuka na iya zama inuwar yarinyar da ta fi so, haka kuma hotunan bangon "tage" ana samun nasarar haɗe su tare da sauran alamu da laushi.

Peas

Buga mai ban dariya da fara'a zata yiwa ɗakin yarinya ado a kowane zamani. Za'a iya hana launuka ko, akasin haka, bambanta. Don ɗakin ƙaramin yara, ya fi kyau a yi amfani da bangon waya tare da ƙaramin tsari; don ɗakuna masu faɗi, bugun ɗimbin yawa ya dace.

Zukata

Kyawawan zukata za su yi ado ɗakin yara na ainihin yarinya. Launi, sifa da girma na iya zama daban-daban, daga ƙananan alamu zuwa manyan hotuna 3D.

Tare da dabbobi

Hoton duniyar dabbobi zai yi ado dakin yarinyar kowane zamani. Misali, ga yarinya karama, zai iya zama kyakkyawa mai ban sha'awa, kuma ga 'yar makaranta, hoto mai kyau na karnukan da take so.

Tare da fairies

Fuskokin bangon waya tare da tatsuniyoyi za su goyi bayan taken almara-cikin cikin gandun daji. Cartoons da tatsuniyoyi sun sanya almara ta zama fitattun jarumai na yawancin girlsan mata, hotunan su a bango zasu farantawa uwar gida rai.

Tare da malam buɗe ido

Butteran buda-baki na soyayya sun dace don yin ado da ɗakunan 'yan mata mata, matasa da ƙarami. Watsawa na malam buɗe ido na iya kawata ɗaukacin ɗaki ko kuma zama ɓangare na lafazin lafazin.

Tare da tsire-tsire

Kayan ado daga ganye, manyan hotuna ko launuka masu launuka na shuke-shuke. Akwai zaɓuɓɓukan zane da yawa don ɗakin yara, daga mafi ƙasƙanci zuwa mai haske da tsoro.

Ra'ayoyin hoto a cikin salo daban-daban

Provence

Salon yana da ban sha'awa na soyayya, tare da launuka masu haske da cikakkun bayanai waɗanda ke da wuyan hawa a ƙasa sosai. Kyakkyawan zaɓi don yarinyar yarinya. Salon Provence yana mai da hankali ne akan cikakkun bayanai: gado tare da kyawawan siffofi masu gudana, launuka masu ban sha'awa na bangon waya da kuma dalilai na halitta.

Scandinavia

Tsarin gandun daji na zamani, maras kyau da faɗi, wanda zai dace da bangon farin tare da zane mai kyau na tsuntsaye, shuke-shuke ko tsarin geometric. A cikin cikin cikin Scandinavian, bangon alli ko launuka masu launuka zasuyi jituwa.

Na gargajiya

Salo don ƙaramar uwargidan. Dakin yara yana da ma'aunin haske mai natsuwa, ba tare da lafazi mai haske da launuka masu walƙiya ba. An yi ado cikin ciki da cikakkun bayanai na ado.

Nautical

Jigon marine kuma zaɓi ne mai kyau ga yara. An tsara zane daidai da sikalin teku, shuɗi, turquoise, inuwar yashi. Dakin yara ya cika da bayanai da yawa, kamar su hoton aljannariya ko kifi, motar da ba ta dace ba ko kifin kifi.

Hadawa

Bambancin daban-daban na haɗuwa da launi, tsari da laushi zai iya ƙirƙirar wani abu na ɗaiɗaiku kuma na musamman daga cikin dakin ban dariya. Inuwa suna iya taimakon juna, suna yin ɗakin yarinyar mai yawan ban sha'awa da ban sha'awa. Kyakkyawan zaɓi na ƙarshe zai zama haɗin fuskar bangon waya. Don ɗakin 'yan mata, ya fi kyau a haɗu da inuwar pastel mai laushi da kyawawan launuka mai laushi.

Yadda za a zabi fuskar bangon waya don yarinya?

Zai fi dacewa don zaɓar inuwar da ba za ta zama wata cuta mai ƙarfi ga yarinya ba, ya fi kyau a tsaya ga makirci mai laushi amma mai kyau kuma a guje wa inuwar mugu. Idan an zaɓi fuskar bangon waya tare, to, za su nuna cikin ciki na yarinyar, ƙwararrun mata ko dabbobi za su yi farin ciki kawai.

Fasali na shekaru

0-3 shekaru (jarirai)

Zaɓi launuka masu tsaka don ƙirƙirar kwanciyar hankali da maraba da yanayi. Ga ɗakin sabuwar yarinya, zai iya zama cream, ruwan hoda mai haske, peach, shuɗi mai haske.

4, 5, 6 shekara

Shekaru na sani. A wannan lokacin, 'yan mata suna da kyawawan halayen tatsuniyoyinsu, majigin yara da launuka. Yin ado da ɗakin yara tare da waɗannan halayen zai taimaka muku koyon kowane abu sabo a cikin hanyar wasa. Zaka iya ƙara launuka masu haske da cikakkun bayanai zuwa zane.

A cikin hoton, an lulluɓe ɗakin da bangon waya a launuka iri-iri; an kawata bangon da ke sama da hoton hoton almara na almara.

7, 8, 9 shekara.

Lokacin makaranta. Komai na iya shagaltarwa yayin darasi. A matsayin ado, yana da daraja zaɓar fuskar bangon waya tare da tsarin nutsuwa don taimakawa yarinyar ta mai da hankali akan ilimin ta.

10, 11, shekaru 12.

Yarinyar tana girma kuma abubuwan da take so da kuma abubuwan da take so sun fara samuwa. Zaɓin haɗin gwiwa na ƙarewa zai zama kyakkyawan shawara.

13, 14, 15, shekaru 16.

Samartaka ba shine lokaci mafi sauki a rayuwar yarinya ba. Wannan lokacin gwaji ne da yanke shawara mai ƙarfi. Fuskar bangon waya tare da zane ko anime zai zama kyakkyawan zaɓi.

Janar dokoki

Lokacin ado ɗakin yara ga yarinya, yana da daraja a bi wasu rulesan dokoki masu sauƙi waɗanda zasu taka rawar gani cikin ci gaba.

  • Guji tashin hankali da launuka masu haske, kamar su ja, baƙi, shuɗi mai duhu,
  • Lokacin zabar, ya kamata ku bi salo mai natsuwa da tabbaci,
  • Don ƙaramin ɗaki, mafi kyawun bayani zai zama inuwar haske: fari, shuɗi, shuɗi,
  • Lokacin zabar kayan abu, ya zama dole ayi la'akari da abota ta muhalli na kayan aiki da sauƙin kulawa,
  • Ganin babban aikin yara, yana da kyau a zaɓi bangon fuskar bangon waya mai jurewa.

Siffofin kayan ado na bango tare da bangon waya don girlsan mata biyu

Ko da 'yan'uwa mata duniya ce daban daban, masu dandano da abubuwan sha'awa daban-daban. A wannan yanayin, dukansu yakamata su kasance masu dacewa da dacewa su kasance cikin ɗakin.

  • Launuka daban-daban zasu taimaka wajan rarraba yara na gandun daji,
  • Don 'yan mata masu shekaru daban-daban, zaɓi launi tsaka tsaki.
  • Cikakkun bayanai na ado zasu nuna daidaikun kowannensu,
  • Koda nau'ikan fuskar bangon waya daban-daban yakamata su kasance cikin jituwa da juna kuma suna da fasali na gama gari.

Hoton hoto

Gidan gandun daji wuri ne da ya kamata yarinyar ta kasance mai daɗi da jin daɗi yadda ya kamata. Launuka ya kamata su daidaita cikin kyakkyawan tunani, kuma abun ciki ya kamata ya nuna halin.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Kwaratan zamani part 40 Yanda na caccaki durin kwartuwata mai manyan nonowa a falon gidana (Mayu 2024).